• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn xem TV trên S60v5 mạng Viettel (Hinh ảnh)

Khoaaa

Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cài đặt và xem TV của Viettel trên 3G dành cho các bạn chưa biết.(Mình test trên 5800). Còn các bạn nào biết rồi thì có thể tham khảo thêm hoặc vào đây giúp đỡ và hướng dẫn các bạn nào chưa biết mình xin cảm ơn.
Bước 1 : Cài đặt
-Đầu tiên các bạn cần phải đăng ký dịch vụ 3G trước chắc cái này ai cũng biết ( bằng cách soạn tin 3G on gửi 161) sau khi thành công các bạn chuyển wa chế độ UMTS là xong.
Sau đó các bạn vào phần Set. Wizard (Hướng dẫn cài đặt)>Nhà Điều hành>Ok>Tick vào 3 ô còn trống.

Sau đó cứ OK cho tới khi xong
Tiếp tục các bạn vào Cài đặt>Khả năng kết nối>Đích mạng>Chọn Internet>Rồi tìm mục Viettel GPRS và chọn cho nó là độ ưu tiên lên đầu

Xong bước 1
Bước 2: cài đặt và cách xem TV
Các bạn vào RealPlayer trên Menu nhấn Tùy chọn>Cài đặt>Luồng>Mạng

Ở Khung Điểm truy cập đang dùng các bạn nhấp vào tìm và chọn mục Viettel GPRS sau đó Ok rồi thoát ra ( các thông số khác giữ nguyên)

Tiếp tục các bạn vào trình duyệt web mặc định của máy trong phần Bookmark chọn mục viettel rôi vào hoặc nếu ko có các bạn cũng có thể vào bằng cách nhập địa chỉ bằng cách thủ công http://wap.viettelmobile.com.vn và tiếp tục làm theo hình

Các bạn kéo xuống dưới
Ra trang này

Tiếp tục ra cái này

Ok xong xuôi các bạn chỉ việc chọn kênh mà xem thôi
p/s : Các bạn phải đăng ký mới xem đc và khi đăng ký xong Viettel chỉ cho mình 10h xem và cáckênh cơ bản coi ko mất tiền (HTV7 HTV9 VTV1 VTV3 VTV2 VTC1) các kênh còn lại phải thuê 5000 VND 1 tháng

Bonus:

Bên Viettel cũng đã ra game online trên Điện thoại là trò QUTE (nuôi thú ảo)
Các bạn cũng có thể vào điện thoại chơi hay vào máy tính chơi cũng đc
web: vn.dooplays.com
lưu ý ko có tiền tố Http://www. nha
Và các bạn cần phải đăng ký 1 tài khoản mới chơi đc bằng cách soạn tin QT đền số 9079
Chúc may mắn
Thân

suzu_sugus

Hự, không hiểu bọn Viettel làm ăn kiểu gì. 38/61 tỉnh thành của Việt Nam đã có 3G, trong đó không có ở Hà Nội. Thủ đô của quốc gia mà không lắp để kinh doanh, chắc Viettel lên miền núi lắp 3G cho các anh vừa chăn trâu vừa xem tivi. Ức thế không biết, nhắn mất 3 tin mất 30k cái 3G, gọi đến tổng đài nó yêu cầu cài lại 3G vì chưa có ở hà nội

chamnv

Viettel 3G căng đét tại Hà Nội, vào web nhanh thật.
Xem clip trên youtube mà không giật tí nào. Ke ke

bemap179

Cảm ơn bác chủ thớt nhé,loai hoay mãi cả sáng may mà có bài của bác em mới làm được

jinsk8r

Hự, không hiểu bọn Viettel làm ăn kiểu gì. 38/61 tỉnh thành của Việt Nam đã có 3G, trong đó không có ở Hà Nội. Thủ đô của quốc gia mà không lắp để kinh doanh, chắc Viettel lên miền núi lắp 3G cho các anh vừa chăn trâu vừa xem tivi. Ức thế không biết, nhắn mất 3 tin mất 30k cái 3G, gọi đến tổng đài nó yêu cầu cài lại 3G vì chưa có ở hà nội
Bạn chỉ biết lý thuyết mà ko thực hành =)) (tức là nghe quảng cáo mà ko test thử)

Từ lúc Viettel chưa công bố 3G chính thức ở mấy tỉnh thành thì mình đã test 3.5G ở HN, vào web cực nhanh (vì ít nguời dùng) và bây giờ vẫn vậy

Tojido

p/s : Các bạn phải đăng ký mới xem đc và khi đăng ký xong Viettel chỉ cho mình 10h xem và cáckênh cơ bản coi ko mất tiền (HTV7 HTV9 VTV1 VTV3 VTV2 VTC1) các kênh còn lại phải thuê 5000 VND 1 tháng
Thân

sao mình vào nó kêu 35000 VND 1 tháng :( kênh nào cũg 35000

Khoaaa

Lúc thử nghiệm là free nó cho có 5 kênh ah. Kênh khác thì 5k 1kênh /tháng. Giờ nó thu phí 35k 1tháng bỏ luôn nên ko biết já của nó jo thế nào

Thangnd31082

sao không cài skyfire rồi vào VTC mà xem nhỉ?

Skyfire vẫn ổn nhưng khi chạy qua Wifi thì mới ăn thua còn dùng 3G tốt nhất nên dùng dịch vụ xem TV do nhà mạng cung cấp : Vừa rẻ , vừa ổn định!

sao mình vào nó kêu 35000 VND 1 tháng :( kênh nào cũg 35000

Lúc thử nghiệm là free nó cho có 5 kênh ah. Kênh khác thì 5k 1kênh /tháng. Giờ nó thu phí 35k 1tháng bỏ luôn nên ko biết já của nó jo thế nào

Phí thuê bao là 35000d/tháng ( gói cơ bản 10 kênh đầy đủ vtv1,vtv2,vtv3,htv7, vtc1 , vtc2, HN,...) trong đó VT khuyến mại cho bạn 10h xem trong tháng.
Sau đó cứ mỗi tiếng xem thêm bạn sẽ phải nạp 3000d.
CUối tháng số dư còn lại không được tính vào tháng sau !
Mình dùng mấy tháng nay mà không lúc nào xem hết 10 tiếng cả. Nó có chế độ trừ giờ khá hay, hiển thị tức thời thời gian còn lại của bạn !

Chú ý : là gói kênh add on được tính theo kênh , trên đó có giá cả đàng hoàng , rẻ thì 2000d/kênh , đắt thì 7000d/kenh , thường thì cứ 5000d/kenh! Chẳng hạn bạn đăng kí gói kênh add on với 01 kênh thêm vào là vtc3 ( kênh này giá 5000đ) thì cuối tháng nếu không xem thêm gì trong số 10h cho trước bạn sẽ phải thanh toán 35000d + 5000d = 40 000 đ
Chúc vui ! Xem trên 5800XP cực nét !

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaa

sao không cài skyfire rồi vào VTC mà xem nhỉ?

coi trên skyfire phải load dữ liệu để xem TV (hơi bị nhìu àh)+ load lâu. CÒn coi trên Nhà mạng thì ko tốn dữ liệu chỉ tốn phí thuê bao tháng thôi