• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HX4700 bị đơ khi up rom WM6.1?

ngocvy

Chào các bác,
Hôm nay em thử Up WM6.1 (bản v2.61.22_HP4700_B19213 mà bác Phạm Quang mới up lên mạng) cho con 4700 của em (đang chạy bản WM6). Em chạy tool wm5 để up (cách 1 theo hướng dẫn trên diễn đàn này)chạy được 1% thì nó báo file.nbf error thế là con 4700 nó đơ luôn. Làm lại nhiều lần cũng chỉ up đến 1% là báo: error 606: USB timeout communicating with the bootloader và buộc phải bấm nút cancel và dừng up luôn. Nếu up lại từ bootloader (cách 2) thì sau khi dẫn đến file nbf và xuất hiện màn hình Multi-Port/USB TTY thì cũng chỉ có mỗi chữ passwrbotodr<CE-31> trên màn hình và đồng hồ cát của con trỏ thôi. Tuy nhiên em đợi dài cả cổ đến mấy giờ sau cũng chẳng thấy gì tiếp theo sau đó cả. Làm lại nhiều lần cũng vẫn thế. Hiện nay trên màn hình thấy có chữ Serial ở trên cùng, (nhưng khi cắm vào cốc sạc thì đổi thành chữ USB), cái logo hp mờ mờ ở giữa và dòng V 1.01 ở phía dưới. Soft rồi hard reset nhiều lần (đúng cách theo hướng dẫn CONTACTS + INBOX + RESET) nhưng vẫn không khởi động được máy, cắm vào dock thì không thấy đèn sạc sáng, Không biết phải xử lý thế nào đây ạ. Mong tin các bác quá. Cám ơn bác rất nhiều.

ngocvy

Cám ơn bác đã trả lời. Tuy nhiên là em đã dùng Tool BootLoader để Up cả hàng chục lần rồi mà không được. Sau khi dùng Tool BootLoader up khoảng 40 phút đến 1-2 h sau thì đều báo lỗi không kết nối được với PC và trên màn hình của PC đều dừng ở chữ USB. Làm cả chục lần vẫn cứ thế. Chán quá bác ạ. Trước kia em cũng đã từng up ROM bằng Tool BootLoader nhiều lần rồi nên cũng không có gì là lạ cả, như mọi lần em up bằng Tool BootLoader rất dễ dàng và đơn giản nhưng không hiểu sao lần này lại bị lỗi như vậy. Em cũng đã phải mang máy đến 1 số cửa hàng cửa sửa PDA ở HN, họ cũng hì hục làm rồi cuối cùng bảo là chịu, bó tay và chỉ có cách là phải thay main thôi???? Thất vọng quá, em về lục lọi trên mạng đọc các 4r của US và UK thấy cũng có nhiều người bị lỗi như vậy. Thế là em làm thử theo tất cả các cách theo hướng dẫn của họ. Lọ mọ cả chục cách và cuối cùng con 4700 của em cũng đã mỉm cười trở lại rồi. Vấn đề chỉ là tạo được file raw ROM image để flash lại máy thôi.
Thankx bác again đã quan tâm đọc và trả lời!