• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iAP Cracker - Bẻ khóa các ứng dụng AppStore khi yêu cầu mua tính năng inapp

AquaSta

Moderator
Như bạn biết rằng Apple quản lý bản quyền ứng dụng trên AppStore bằng hệ thống DRM riêng của Apple được gọi là Fairplay. Các mã nhị phân được mã hoá bằng hệ thống DRM của họ, Apple không cho phép nhà phát triển ứng dụng sử dụng phương thức check bản quyền bằng serial, code hay những gì tương tự. Việc crack bản quyền ứng dụng từ AppStore là việc dump để giải mã nhị phân đó. Vì thế việc này thực hiện rất dễ dàng khi có những công cụ như Crackulous ai cũng có thể crack được ứng dụng và sau đó chia sẻ trên mạng. Vì thế các nhà phát triển ứng dụng phải thêm vào một cách bảo vệ ứng dụng của họ theo cách riêng của họ. Vì thế họ tạo ra những cách như mua bản quyền, hoặc mua tính năng trong ứng dụng hoặc kiểm tra mua bản quyền qua server,...

iAP Cracker được phát triển bởi
urus, đây là tweak giúp crack dễ dàng các ứng dụng mua dlc/inapp (mua tính năng trong ứng dụng) với điều kiện là game/app đó không kiểm tra việc mua qua server.

iAP Cracker không yêu cầu đăng nhập iTunes khi bạn thực hiện "mua".
Nếu nó cố gắng xác nhận một giao dịch thì có nghĩa là nó KHÔNG LÀM VIỆC và bạn SẼ MẤT TIỀN

Nó không làm việc với tất cả các ứng dụng nhưng cũng có thể nhiều.
Bạn hãy cài đặt, nếu gặp ứng dụng bắt mua dlc/inapp mà bạn dùng iAP Cracker có thể "xử" được thì hãy post bài thông báo nhé.

Download về cài đặt bằng iFile:
iAP Cracker 0.5-1: http://www.multiupload.com/EV1YPU9T66
iAP 0.4-1: http://www.multiupload.com/ZC0EX0O33E
iAP 0.3-1: http://www.multiupload.com/BZFFLBBT9X
Hoặc cài từ source http://cydia.hackphone.us

Ví dụ với ứng dụng YoFilm trên AppStore đã thuốc
- Khi chưa có iAP Cracker, bạn vào mục Phim Bộ Điện Ảnh Việt Nam, Hàn Quốc, Hồng Kong nó sẽ bắt bạn mua (xem hình)

Mỗi một mục Phim bạn phải mua với giái 1.99$ và khi chọn vào đó sẽ có hộp Xác nhận (Confirm) thông báo như hình này

Tuy nhiên sau khi cài đặt iAP Cracker thì bạn vào lại YoFilm, chọn vào Danh mục Phim Bộ bạn vừa thử, chọn mua thì bạn sẽ không thấy gì nữa.

Ấn trở lại Danh mục và bạn sẽ vào được danh mục nghĩa là bạn đã mua được hay iAP Cracker đã xử được

Các bạn dùng và báo kết quả nhé!

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Danh mục các ứng dụng/game dùng iAP Cracker để mua inapp sẽ được mình liệt kê ở đây mỗi khi các bạn xác nhận, ở các forum khác đã có nhiều rồi nhưng mình chưa thống kê. Khi thống kê sẽ sửa danh sách ở đây

Apps
  1. heytell
  2. Wordfeud
  3. Textfree with Voice
  4. navigon
  5. softphone
  6. Nuts
  7. Photoshop
  8. Beejive IM
  9. Birthdays Pro Lite
  10. IM+ Pro Speech recognition
  11. NetStat
  12. WallpaperHD
  13. Soundhound
  14. Alien Blue
  15. Hipstamatic
  16. Maxim
  17. Photoshop Express Camera pack
  18. IM+ voice recognition pack
  19. IM+ Pro voice recognition pack
  20. CineXPlayer 3D viewing pack & Cinex Data Vault pack (passwd protected files)
  21. Maps+
  22. TextFree Voice (no ads)
  23. Talkatone (no ads & better voice codec pack)
  24. Vtok Google voice unlocker pack & Themes pack
  25. iScrobbler Pick and Mix
  26. TweetAgora
  27. Echofon
  28. Talking Tom 2
  29. Talking Gina
  30. Jamie Oliver Receipts
  31. Talking Tomcat 2 (mua tẹt ga, thích bao nhiêu tiền đều có :D)
  32. Wobble (mua 3D)
Games
  1. Angry Birds
  2. iStunt 2
  3. Drawrace 2
  4. angry zombies
  5. Line Birds
  6. Duo Sense
  7. Jetpack Joyride (works for some but not everyone
  8. Army of Darkness Defense
  9. Diner Dash
  10. TinyTower
  11. Cause of Death
  12. Godfingers all star
  13. call of mini zombies
  14. Ancient War
  15. Angry Bird
  16. Angry Bird Season
  17. Smurfs Village
  18. Cut The Rope
  19. Destructopus
  20. Penultimate
  21. NBA Jam
  22. The Creeps
  23. Minigore
  24. Paper Toss
  25. TINS
  26. FmL Official App
  27. First Touch Soccer
  28. Stick Cricket
  29. Gamebox+
  30. Angry Zombies
  31. Hungry Shark 1+
  32. Hungry Shark 2+
  33. Hungry Shark 3
  34. Hungry Shark Night
  35. Mushroom Cannon
  36. iDestroy games
  37. Dino Cap 2
  38. Racing Cookie Adventure
  39. Don't Blink
  40. geoDefense Swarm
  41. geoDefense (purchase extra levels)
  42. Recess™
  43. Paper Munchers
  44. Devil's Quest
  45. Slime vs. Mushroom
  46. Pet Inn
  47. Fragger
  48. NineHeroes: Zombie Invasion
  49. Illusia
  50. Three Kingdoms TD
  51. Not working:
  52. SpyMouse
  53. Shazzam
  54. TradeNations
  55. High noon
  56. Megajump
  57. Cover Orange
  58. FAST
  59. TapTap Revenge
  60. Tap Tap Glee
  61. Wired
  62. National Geographic
  63. Comixology
  64. Marvel
  65. Archies Comics
  66. Fring credits
  67. Badoo
  68. Vonage Time to Call
  69. Urban Rivals
  70. Homerun Battle
  71. zinio
  72. MacUser Magazine (i think all off magazine by Pixel Magz)
  73. boxcar
  74. Badoo
  75. Flirtomatic
  76. AppShopper
  77. Football Kicks
  78. Verbs
  79. FieldRunners
  80. Air Penguin
  81. Gabit
  82. Do Not Press The Red Button - by Dmitriy Glebenok (Purchase acquired but shows some itunes error after some seconds)
  83. Bounce the Bunny
  84. Smurfs' Grabber
  85. Gun Bros
  86. Animal Academy
  87. Prize Claw
  88. War 2 Victory
  89. Puzzle Family (App crashes as soon as you try to buy any item)
  90. Navigon Navigator TrafficLive (Panarama 3D, Redlight/Radar Support, and Zagat ratings all work. TrafficLive hangs at trying to connect to iTunes store)
  91. The World of Magic (App crashes at launch screen)

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Haha, trò Talking Tomcat 2 mình vào mua 146500 coins bằng hơn 20$ =)) thích mua bao nhiêu thì mua

bibist

thank bạn,mà cho mình hỏi cái nha,iap crack này la mình mua đc những thứ trong games ah phải không bạn,co thj down những app có trả phí trên appstore đc không bạn

AquaSta

Moderator
Cập nhật phiên bản 0.4-1 ở bài đầu

Changes

0.4-1
- jetpack joyride iap and more

thuylanip

cho mình hỏi là khi mình dow về nó hiện đuôi .deb làm sao app vào ituner cài được vậy

HTC_VUTHANH

Moderator
cho mình hỏi là khi mình dow về nó hiện đuôi .deb làm sao app vào ituner cài được vậy
hix.Bạn phải dùng ifunbox or pc suite... zùi truy nhập vô ip chép vào:cydia app install ->reboot lại máy là đc;;)

datvt

Mình không mua được cái xemphim 1500+ bản 1.3 và Yofilm bản 2.7.1 ( nói chung là mình chưa mua được cái gì kể cả các item của game TomCat 2 ) . Mình đã cài IAP bản mới nhất rồi, khởi động lại máy rồi, khi mua thì kết nối Internet cũng không được ! Mình đang dùng IP 3GS fw 4.3.3 . Có ai bị giống mình không vậy ?

datvt

Mình không mua được cái xemphim 1500+ bản 1.3 và Yofilm bản 2.7.1 ( nói chung là mình chưa mua được cái gì kể cả các item của game TomCat 2 ) . Mình đã cài IAP bản mới nhất rồi, khởi động lại máy rồi, khi mua thì kết nối Internet cũng không được ! Mình đang dùng IP 3GS fw 4.3.3 . Có ai bị giống mình không vậy ?

HTC_VUTHANH

Moderator
mình vẫn xài bt nha bạn.Cái này cần wifi nha

AquaSta

Moderator
Bạn cần có kết nối internet nhé bạn, nên dùng WiFi, như HTC_VUTHANH nói đó, lúc mình cần mua in app thì mình vẫn mở WiFi hoặc khi đã có iAP Cracker thì bạn có full, chơi đến đâu bạn sẽ download đến đấy, chẳng hạn như trò Packing Lot bản free là một ví dụ

ngoctuan78

Sao cài xem phim 1500+ không được nhỉ. bấm vào icon xem phim chỉ ra 1 màn hình tối thui. mình dùng iOS5.
các pro cho hỏi thêm tí: mình cài iAP rồi nhưng không thấy icon của nó đâu cả, phải chăng nó chạy ẩn. mình mới chuyển qua ip nên gà lắm

ngoctuan78

iAP không dùng được app xem phim 1500+. down phim nó vẫn bắt mua, nhấn vào mua thì nó báo bạn đang dùng 1 chương trình ko có bản quyền, vui lòng gỡ bỏ để có thể tiếp tục được sử dụng chương trình này~X(