• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IceColdSandwich Ascension v1.0A8 ICS AOSP 3/7/2012 - by The Collective - WOMEN'SDAY

trinh12345

Back up ở đây là Back up lại cả Rom. Dùng Recovery để Back up.
Tức là back up cả rom cả apps cả data tất tần tật hả bác? nó sẽ tạo thành file rom mới đuôi .zip, sau đó mình muốn up lại thì chỉ việc vào recovery và up lại rom .zip đó thôi phải ko bác? kiểu dạng như tạo file gosh trong windows có phổng:D

Bác chỉ em cách back up cả rom đi ạ:)
many thanks!

AnSongZong

em cài vào thấy tất tâfn tật đều ok, nhg chỉ có lỗi là phím chức năng ko sáng. có cách nào khắc phuc ko các bác?

lovefootball

ủa vậy sao. Mình cứ thấy bị WIFI ko mở được. Chắc do máy
Trước khi cài bác fullwipe đi cho em cái xem sao,còn nếu vẫn tậm tịt thì do con DHD của bác òi,máy em Wifi bắt tung toé cả :))
Camere cũng chả lởm tí nào,chụp nét căng mà,có điều Recoder thì nó giật thôi.

AnSongZong

bản này quá ổn rồi, bây giờ mình đã hiểu, để auto backlight thì thì 4 phím chức năng mới sáng. nhưng mà để thế này thì lại bị ăn pin :( wifi, sóng sánh thì công nhận mượt mà.

trinh12345

bản này quá ổn rồi, bây giờ mình đã hiểu, để auto backlight thì thì 4 phím chức năng mới sáng. nhưng mà để thế này thì lại bị ăn pin :( wifi, sóng sánh thì công nhận mượt mà.
Minh moi chuuen tu ban lock chaid sang the colective, giao dien doi moi hon, tuy nhien do muot ma thi ko bang, thi thoang FC. Pin chua danh gia dc.

gagio_truilong

Mình tích auto là 4phím chức năng sáng. Song tắt bỏ auto nó vẫn hoạt động bt. Như kiểu kích hoạt ấy :))

trinh12345

Report lo^~i cu?a ba?n the collective 1.5.1 mo'i nhat nhe': keyboard nhieu khi bi. do* , ko nha^.p du*~ lie^.u dc. Phai cho khoang 10-15s moi lam lai bt dc. => dung ban 7.1 cua lock chad thui!!!

lovefootball

Report lo^~i cu?a ba?n the collective 1.5.1 mo'i nhat nhe': keyboard nhieu khi bi. do* , ko nha^.p du*~ lie^.u dc. Phai cho khoang 10-15s moi lam lai bt dc. => dung ban 7.1 cua lock chad thui!!!

Mình dùng chưa bị lỗi này bao giờ :O

shockwavecb

Bản này Quay phim vẫn không được,hix,mọi thứ đều ok rồi,ngon mượt,rất đẹp mắt

trinh12345

Ba?n the collective quay dc ma. Nhung chi 240x320 thoi hay sao y. Camera mac dinh ko quay dc, nhung trong rom co pm thay the quay dc!

mrtuaans

bản này quay phim đc nhưng ở chế độ 240x320 giống như trinh12345 nói. hiện nay link room này bên XDa đã close topic rùi thì phải
- mình đã test bản này rồi nhá