• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IceColdSandwich v8.0 ( android 4.0.4) cho desire HD

no1cvn

Đã có bản cập nhật 8.1 (25/6/2012), anh em vào chiến thưởng thức nha
Tiếp tục một bản 4.0.4 cho desire HD, bản này test 6 tiếng thấy rất ok, ngon hơn cả bản Miui v2.6.8. Tùy chỉnh teawk tuyệt vời, điểm antutu benchmark đạt 3036 điểm, một con số khá ấn tượng với desire HD ( thông thường test với khá nhiều rom chỉ đạt khoảng 2k8 là cao)

Link down rom : http://goo.im/devs/IceCold/
Wipe all trước khi flash với CWM
Một số screenshot trên máy mình:

Chỉnh sửa cuối:

tung_1970

Bản này chạy được lắm, vào ROM CONTROL có nhiều tùy biến, tha hồ cho các bạn chỉnh. Mình dùng hơn tuần nay rồi thấy rất ổn. Bạn nào đang ở 7.4 hoặc thấp hơn thì cài thẳng, khỏi cần Wipe. Dữ liệu còn nguyên, không bị mất gì cả mặc dù mình cũng đề phòng 01 bản Backup trước đó.

ohbilo

mình mới chuyển sang ICS nên chưa rành
hiện tại thì đã backup bản ICS 8.0 lại trong thẻ nhớ và đang xài bản runny 4.0
cái này xem ram free chỗ nào nhỉ?

ohbilo

mình mới chuyển sang ICS nên chưa rành
hiện tại thì đã backup bản ICS 8.0 lại trong thẻ nhớ và đang xài bản runny 4.0
cái này xem ram free chỗ nào nhỉ?

no1cvn

Có rất nhiều cách để xem ram free (cài app 3rd trên market), mình đang xài cái này, ram luôn free trên 250mb nha

ohbilo

mình đang xài bản runny 4.0 có phần quản lý tác dụng trong thanh notifications luôn nên tiện lắm

bản này có phần hiển thị % pin sẵn k bác???

no1cvn

Mình đã nói rõ trên bài rồi, teawks cái này tuyệt lắm, cứ thử đi

ohbilo

Bác chủ chỉ m8nh2 cách cài đặt thanh thông báo thành trong suốt giống rom runny 4.0 với, mò mẫm mãi k dc, chỉ có thể ẩn nó đi thui ah

tinh_la_gi

Administrator
Bác chủ chỉ m8nh2 cách cài đặt thanh thông báo thành trong suốt giống rom runny 4.0 với, mò mẫm mãi k dc, chỉ có thể ẩn nó đi thui ah
Rom Control ->General -> Notification bar transparency (tùy bạn muốn nó trong mức nào thì bạn chọn mức đó) :p

ohbilo

mình vào chỉnh vpn nó bắt thiết lập bảo mật theo cách vẽ thông thường trên máy, h k xài nữa nhưng lại k bik tắt ntn, vào phần bảo mật mò mãi k thấy đâu, bik bik tắt sao bác TLG???

cu9x

Mình test bản này thì thấy có cảm nhận như sau:
Thích: Cảm ứng mượt hơn, tốc độ mượt mà, dí phím Menu quản lý được đa nhiệm dễ dàng (rất thích cái này vì 2x không có), tùy chỉnh Rom control nhiều tùy chỉnh, trình duyệt web được đồng bộ với GoogleChrome trên máy tính mình xài thông qua nick google (cái này tiện lợi vô cùng vì nhưng trang web mình đánh dấu trên máy tính thì giờ vào đt cũng có y chang vậy, đỡ fải kiếm nữa)
Không thích: Vẫn bị lỗi restart, tớ cài thử game Nova 1 chơi thì bình thường nhưng cứ đang bắn nhau là bị zăng ra ngoài. Có 1 số game cài zô chơi cũng không chơi được.

ohbilo

Đang rất muốn down cái này về test thử mà không sao down được cái bản v1.2 đó, có bác nào down được post cho tớ down với
Mình cũng vừa test thử thấy cũng đẹp định down zề up thử thì thấy link die mất rùi, hix

Mình up bản 8.0 này xong vào titanium tính restore lại mấy cái app và data thì k dc mặc dù đã dùng lucky patcher
Restore lại rom runny 4.0 thì vẫn backup và restore app dc bằng titanium
Vậy có phải các app đang xài k tương thik với rom ICS 4.0.4 ver 8.0 này kc bác chủ?

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
mình vào chỉnh vpn nó bắt thiết lập bảo mật theo cách vẽ thông thường trên máy, h k xài nữa nhưng lại k bik tắt ntn, vào phần bảo mật mò mãi k thấy đâu, bik bik tắt sao bác TLG???

Không biết bạn đang nói APN (cấu hình kết nối mạng) hay VPN (mạng riêng ảo) :D
Với APN thì đơn giản như cân đường ký gạo - vào del phát là xong
VPN thì khác khi thiết lập nó cũng bắt bạn cần phải tạo pass cho máy (nguyên tắc bảo mật bắt buộc) sau đó bạn có thể ko dùng khóa máy! :D nhưng để remove tài khoản VPN thì 1 lần nửa bạn cần thiết lập lại pass cho máy :D sau đó quay lại VPN để remove nó ra :D

tinh_la_gi

Administrator
Đang rất muốn down cái này về test thử mà không sao down được cái bản v1.2 đó, có bác nào down được post cho tớ down với
Trước kia TLG có tải về up thử rồi nhưng bug quá nhiều và "Tùy chỉnh" rất ít chẳng được gì ngoài cái sense 4 còn lại chỉ 1 từ "chán" nên TLG cũng xóa file đó sau khi up được 15p :D nên cũng chẳng còn cái mà up file lại cho các bạn được :(

Mình cũng vừa test thử thấy cũng đẹp định down zề up thử thì thấy link die mất rùi, hix

Mình up bản 8.0 này xong vào titanium tính restore lại mấy cái app và data thì k dc mặc dù đã dùng lucky patcher
Restore lại rom runny 4.0 thì vẫn backup và restore app dc bằng titanium
Vậy có phải các app đang xài k tương thik với rom ICS 4.0.4 ver 8.0 này kc bác chủ?
TLG thì chỉ dùng bản titan free chưa dùng pro nên trả lời theo bản free nhé
Có 1 vài ứng dụng khi restore bị tình trạng nó cứ hiển thị đang restore mãi .. chờ hoài cũng vô vọng..khởi động lại và restore app + data luôn là ok.
Chưa thử với các ứng dụng ko chạy được trên ics nên biết bạn có rơi vào trường hợp này ko !
Còn riêng backup từ Runny và Restore lên ICS 7.x và 8.x thì ko có vấn đề (TLG vần thường restore mà - vì lười nhớ setting của app nên backup + data cho nhanh)

ohbilo

Không biết bạn đang nói APN (cấu hình kết nối mạng) hay VPN (mạng riêng ảo) :D
Với APN thì đơn giản như cân đường ký gạo - vào del phát là xong
VPN thì khác khi thiết lập nó cũng bắt bạn cần phải tạo pass cho máy (nguyên tắc bảo mật bắt buộc) sau đó bạn có thể ko dùng khóa máy! :D nhưng để remove tài khoản VPN thì 1 lần nửa bạn cần thiết lập lại pass cho máy :D sau đó quay lại VPN để remove nó ra :D

Chính là cái vpn, vậy là fải xóa nó đi nới tắt bảo mật dc ah, ok mình cũng k cần xài vpn lắm

TLG thì chỉ dùng bản titan free chưa dùng pro nên trả lời theo bản free nhé
Có 1 vài ứng dụng khi restore bị tình trạng nó cứ hiển thị đang restore mãi .. chờ hoài cũng vô vọng..khởi động lại và restore app + data luôn là ok.
Chưa thử với các ứng dụng ko chạy được trên ics nên biết bạn có rơi vào trường hợp này ko !
Còn riêng backup từ Runny và Restore lên ICS 7.x và 8.x thì ko có vấn đề (TLG vần thường restore mà - vì lười nhớ setting của app nên backup + data cho nhanh)

Đồng tình với bác vụ nhớ setting và app nên backup và restore cho nhanh, mình thì thêm 1 cái nữa là lười chuyển sang thẻ nhớ từng cái nên dùng tita cho nó nhah

ohbilo

Đang test bản này được 6 tiếng, chưa thấy bị lỗi restart, có theme xperia kèm theo đẹp
/v/frh28y1g0ae.htm]
34eea2e4366da68fbb8f38ec53ce682f_46059757.screenshot20120613125556.png
[/url]

bác ở đồng nai ah??? mình cũng ở đồng nai đây, bác ở khu vực nào thế???