• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ICS 4.0.4 BCM RC3.1U0 Passion

dactuan2410

bạn hướng dẫn mình up rom này với đc ko , mình up nó cứ bào hboot ko phù hợp gì ấy , thiếu mb hay sao ấy :( 180mb gì gì á

nguyenson08

mình cũng mới dùng chưa biết root up gì cả.ban chỉ giùm mình với

tất cả hướng dẫn đều có trong topic rồi mà...bạn nên đọc kĩ rồi làm theo từng bước là OK...còn rom thì mình thấy bạn nên up rom MIUI cũng được mà rất dễ tất cả thao tác UPROm làm trên thẻ nhớ ko cần PC...còn ko thích giao diện MIUI (tại nó giống IP) thì bro chỉ cần cài thêm laucher vào là OK...Laucher bro tải trên market...thân...

nguyenson08

mình cũng mới dùng chưa biết root up gì cả.ban chỉ giùm mình với

tất cả hướng dẫn đều có trong topic rồi mà...bạn nên đọc kĩ rồi làm theo từng bước là OK...còn rom thì mình thấy bạn nên up rom MIUI cũng được mà rất dễ tất cả thao tác UPROm làm trên thẻ nhớ ko cần PC...còn ko thích giao diện MIUI (tại nó giống IP) thì bro chỉ cần cài thêm laucher vào là OK...Laucher bro tải trên market...thân...

HMUboy

Bravo CM9 ICS 4.0.4,update 09/06/2012

Mình vừa cài bản update này,rất tuyệt vời.
Chạy mượt và ít lag tương đương Hypersense Nova :)

Cài đặt :
1.Hboot : >180Mb cho system,mình dùng hboot : 220/16/200. Chỉnh Hboot qua blackrose nhé :)
2.cần ext4 rộng 1GB nhé.
3. Down rom về chép vào thẻ nhớ và flash rom
4. Rom dùng Aroma installer,các bạn có thể tùy chỉnh những gì mình muốn :)
5. Sau lần reboot đầu tiên máy sẽ hơi lag do CPU ở chế độ userspace,chỉnh về Smartv2 hay Onderman là ok (setting/perfomance/processor)
Tùy chỉnh một số thứ khác trong perfomance để tìm điều kiện phù hợp với mình :)

Thread trên xda-developer : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1557606&page=193

Have fun :)

AquaSta

Moderator
minh up xong khoi dong máy lai chi vao recovery khong la sao vay
Ngoài việc chia hboot theo yêu cầu system 180 MB thì bạn cần chia thẻ nhớ phân vùng ext khoảng 1GB nữa.
Mấy bản trước mình up thì ko cần chia phân vùng ext trên thẻ nhớ, chỉ dùng Blackrose chia 220/16/200 là ok nhưng bản này RC4.1 làm như thế cũng bị vào Recovery

foryouct

Mình đã up xong rom này nhưng có điều mở quay video lỗi FC, menu trượt qua lại cũng ko được mượt cho lắm