• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iFaith v1.4.2 by iH8sn0w - Tools lưu SHSH, sign SHSH cho firmware gốc

AquaSta

Moderator
Anh AquaSta cho em hỏi là ip4 ko có shsh 4.3.3.Em có thể đưa về 4.3.3 mà ko cần shsh nhưng xài dc chút là dính dfu.Vậy lúc đang ở 4.3.3 mình có thể dùng redsn0w hay iFaith này lấy shsh 4.3.3 rồi dùng shsh 4.3.3 đó mình build 1 bản Custom có dc ko anh
:| Oài làm thế nào mà ko có SHSH lại đưa được về 4.3.3? Nếu mà đưa được về rồi, fw gốc thì chắc chắn là lấy được chứ :)

h3ll

:| Oài làm thế nào mà ko có SHSH lại đưa được về 4.3.3? Nếu mà đưa được về rồi, fw gốc thì chắc chắn là lấy được chứ :)
Về dc chứ anh.Về luôn 4.1 cũng dc.em test thử rồi nhưng xài dc chút là dính DFU hoài luôn..em muốn làm thử vụ lấy shsh coi sao nhưng giờ ko có máy test :(

ATOM

Về dc chứ anh.Về luôn 4.1 cũng dc.em test thử rồi nhưng xài dc chút là dính DFU hoài luôn..em muốn làm thử vụ lấy shsh coi sao nhưng giờ ko có máy test :(
Bạn làm thế nào? Hướng dẫn mình làm chuột bạch coi
Tiện đang có mấy con IP4 :)

TatDat_Canon

Cái này mới hay nè, rất là hâm mộ luôn, thường thì tui đưa về được luôn, nhưng sau đó chưa có khởi động vô SP mà cũng chưa thấy trái táo hiện lên là vô cái MH đen thui DFU rồi.

Bạn còn xài được 1 chút mới bị là cao thủ gòy đó. Hướng dẫn mình cách nào đưa về cho nó vô SP được đi bạn.

h3ll

Cái này mới hay nè, rất là hâm mộ luôn, thường thì tui đưa về được luôn, nhưng sau đó chưa có khởi động vô SP mà cũng chưa thấy trái táo hiện lên là vô cái MH đen thui DFU rồi.

Bạn còn xài được 1 chút mới bị là cao thủ gòy đó. Hướng dẫn mình cách nào đưa về cho nó vô SP được đi bạn.
Thì em làm theo cách chạy Start TSS Sever trong TinyUmbrella rồi Restore.Chừng nào thấy thanh Restore trong màn hình iphone thì tắt TinyUmbrella đi.Hạ về 4.1 cũng dc nhưng khi vào Homesreen để Sleep chừng 5p là dính DFU ngay:-??:-??Em tính trong lúc ở 4.3.3 lấy SHSH = redsn0w rồi đưa shsh lên cydia sau đó build 1 bản custom hay restore fw gốc luôn nhưng ko biết có dc ko.Giờ em ko có máy test

TatDat_Canon

Thì em làm theo cách chạy Start TSS Sever trong TinyUmbrella rồi Restore.Chừng nào thấy thanh Restore trong màn hình iphone thì tắt TinyUmbrella đi.Hạ về 4.1 cũng dc nhưng khi vào Homesreen để Sleep chừng 5p là dính DFU ngay:-??:-??Em tính trong lúc ở 4.3.3 lấy SHSH = redsn0w rồi đưa shsh lên cydia sau đó build 1 bản custom hay restore fw gốc luôn nhưng ko biết có dc ko.Giờ em ko có máy test

Ko có ý châm chọc gì bạn đừng hiểu lầm, có điều mỗi lần mình đưa về chưa vô được SP là dính DFU. nếu vô được SP ko chừng dump được shsh = ifaith đó.

h3ll

Ko có ý châm chọc gì bạn đừng hiểu lầm, có điều mỗi lần mình đưa về chưa vô được SP là dính DFU. nếu vô được SP ko chừng dump được shsh = ifaith đó.
hix..cách này ko dc rồi anh ơi..bên box HiP có 1 mem cũng làm cách giống em:
Sau 3 giờ test có kết quả như sau:
1/ lấy 1 shsh từ máy khác được trích từ iFAith
2/ sau đó build 1 bản Custom rồi Restore cho ip4 không shsh
3/ Restore thành công nhưng bị té Ở DFU ==> Sau đó just boot vào trong
4/ Tiếp tục dùng Redsn0w lấy shsh nhưng không được vì ở bước 1 mình dựa hơi iFAith
5/ Đành dùng iFAith mới lấy shsh hiện hành cho máy ==> lấy thành công = iFAith
6/ Sau đó dùng shsh mới lấy từ con iFAith của mình build 1 bản custom mới rồi RESTORE lại VẪN THÀNH CÔNG nhưng bị té DFU
:(:(

h3ll

giờ chỉ còn cách là ngồi chờ Jailbreak Untethered iOS 5.x.x thui :(:)((

aphodit

Hình như thằng này không hỗ trợ Ipad 2 phải không các bác . Mình làm mà nó báo "Unsupport device"

buiminhdung090

Mấy anh cho em hỏi, em vừa đc người nhà cho 3gs-16gb
Serial: 8393869U3NP
modem firmware: 05.16.05
Model: MC135LL
imel: 011984007039540
FW: 5.0.1
e định lên bb 6.15 để unlock xài, bây giờ e dùng ifaith để lưu shsh thì sau này có quay về bb 5.16 đc ko? hay là còn giải pháp nào khác ko? e mới có IP nên rất gà mong ae giúp đỡ

vipboy_9x

Moderator
Mấy anh cho em hỏi, em vừa đc người nhà cho 3gs-16gb
Serial: 8393869U3NP
modem firmware: 05.16.05
Model: MC135LL
imel: 011984007039540
FW: 5.0.1
e định lên bb 6.15 để unlock xài, bây giờ e dùng ifaith để lưu shsh thì sau này có quay về bb 5.16 đc ko? hay là còn giải pháp nào khác ko? e mới có IP nên rất gà mong ae giúp đỡ
Khi đã nâng BB lên thì không có cách nào có thể xuống được,cho dù trướt đó bạn đã lưu những gì và làm những gì đi chăng nữa.
Muốn unlock thì phải nâng BB lên 06.15.xx thi mới có thể unlock được (và mất GPS)

anhthanh19

bạn nào giúp mình với, mình lưu shsh với ifaith cho iphone 4 os 4.3 mà cứ bị đứng ở đây là sao

anhthanh19

máy có lên bình thường không có lock hay pass gì không?
máy mình đang dùng bình thường đang ở bản 4.3, máy lock chả lưu shsh fw nào cả, lưu mỗi fw 5.0.1 thôi, h mình muốn restore lại máy mà ko có cách nào, thấy cái này lưu được mà toàn bị đơ ở đấy thôi, mong bác giúp em với, àh bác cho em hỏi nâng lên fw custom 4.3.1 hay 4.3.3 có cần máy phải có shsh, mình nâng lên xong h lấy cài này lưu shsh ở dạng .ifaith rồi sign vào fw gốc và restore lại có được không

vipboy_9x

Moderator
máy mình đang dùng bình thường đang ở bản 4.3, máy lock chả lưu shsh fw nào cả, lưu mỗi fw 5.0.1 thôi, h mình muốn restore lại máy mà ko có cách nào, thấy cái này lưu được mà toàn bị đơ ở đấy thôi, mong bác giúp em với, àh bác cho em hỏi nâng lên fw custom 4.3.1 hay 4.3.3 có cần máy phải có shsh, mình nâng lên xong h lấy cài này lưu shsh ở dạng .ifaith rồi sign vào fw gốc và restore lại có được không
bây h nâng lên bản 5.0.1 custom đi năng làm gì mấy bản đó chi cho mệt,vậy bạn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?176719-IOS-5.0.1-Custom-super-Clean-cho-iphone-4-3GS-IPAD%28untether%29

anhthanh19

mình không muốn lên ios 5.0.1, lên 4.3.3 được không, ah mình lưu được shsh 4.3 dưới dạng .ifaith rồi cũng đã sign và retore fw máy h bị lỗi recovery mà không thoát ra được

tuancan

mình có 1 cây iphone 4 lock đang chạy 4.3.3 giờ mình muốn lên 5.0.1 dùng pm này buil 1 bản custom rồireston thì nó có nâng BB lên ko vậy
chỉ sợ nó lên 4.11 thì đắp chiếu mất

tuancan

mình không muốn lên ios 5.0.1, lên 4.3.3 được không, ah mình lưu được shsh 4.3 dưới dạng .ifaith rồi cũng đã sign và retore fw máy h bị lỗi recovery mà không thoát ra được

bạn dùng tiny kick ra được nhé