• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Internet(quá trình com.android.browser)đã dừng không như mong muốn.

truongdinhthinh

Không hiểu sao mình vào phần setting của Internet. Mình edit cho Font chử hiển thị ở dạng bình thường, thì khi thoát ra màn hình xuất hiện thông báo " Ứng dụng internet(quá trình com.android.browser)đã dừng không như mong muốn.Vui lòng thử lại " Và thế là ko có cách nào vào lại Internet đc. Cứ click vào biểu tượng Internet là lại xuất hiện thông báo rồi văng ra.

Buộc lòng mình phải vào phần máy để reset máy lại hoàn toàn như mới mua thì nó mới vào internet lại bình thường. Đã thử 2 lần và cả 2 lần đều phải reset máy lại nên mình ko dám nghiêng cứu nửa. Cứ vào phần setting đó chỉnh sửa là bị liền. Các bạn nào đã gặp trường hợp như mình chưa. Chỉ giúp mình cách giải quyết với.

Sẳn tiện cho mình hỏi là nếu reset máy nhiều lần có tốt ko. Mới 2 lần mà đã thấy ớn ớn.....nên lên đây cầu cứu mấy bạn hướng xử lý

lampn

Hardreset lại máy là hết ^^. Nhớ đồng bộ dữ liệu danhba với gmail trước nhé

venusian

Moderator
Vấn đề ở đây là bạn đang sử dụng bản Rom nào. HR thoải mái đi. Mình còn một ngày Up Rom mấy lần chả sao cả. Hj