• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.3 Custom - iP4 với Sn0wbreeze 2.7 (Untethered)

AnhPheCT

FW iOS 4.3.3 Custom_ No_Active cho iP4
build bằng Sn0wbreeze 2.7 (Untethered)
(Ngày 07-05-2011)
------****------

FW 4.3.3 Custom
với Sn0wbreeze 2.7 Untethered cho iP4 World-Lock

Đây là bản FW 4.3.3 Custom Clear_ No_Active cho iP4 World - Lock, Không nâng Base band, không Active, UNTETHERED.

Bản FW 4.3.3 Custom này hỗ trợ:

-Add Cydia v1.1.
- MultiTouch Gestures.
-Add afc2add.
Add Logo Animation.
Add Root 2GB

Đối với iP4 World restore xong kết nối iTunes sẽ Active có sóng.
iP4 Lock khi restore FW 4.3.3 Custom xong, JB = Redsn0w 0.9.6rc16 chọn "Just boot tethered right now" hay gì cũng được là Active.

Các bạn vào Cydia và add source : repo666.ultrasn0w.com cài Ultrasn0w 1.2.3 Unlock cho BB = 1.59, các BB còn lại Unlock = Gevey SIM.

- Dùng iReb RC4 đưa iPhone về Pwned DFU, Bật iTunes để Shift + Restore browser đến FW 4.3.3 Custom.
Note: Lỗi 3194 là do dòng 74.208.10.249 gs.apple.com làm iTunes trỏ đến apt.saurik.com và ở đó ko có SHSH 4.3.3. Nên chỉ cần thêm # vào thành #74.208.10.249 gs.apple.com là ok.

Link cho tấc cả iP4 lock và World
Gồm ~651MB chia làm 4 link, dùng
hjsplit.exe nối file. Root 2GB (2048MB)

Link đã có:

Mã:
http://www.mediafire.com/?oo0ecl7xnmfnq

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Buil bằng PwnageTool ổn định hơn so với Sn0wbreeze

Hai cái Tools build bây giờ ngang nhau, Build = PwnageTool ko kích hoạt MG.....! Nhưng Sn0wbreeze làm được hơn....iP4 chạy JB = Redsn0w 0.9.6rc15 chọn kích hoạt MG hên xui.....! Nói chung Mình thích Custom trên Win hơn...! Mặc dù dùng hàng World....!

ducthang

Buil bằng PwnageTool sau đó kích hoạt thủ công sẽ giảm hao nhiều cái so vói nhúng sẵn

thangna9

bác phe cho em hỏi mặc định khi build bằng snowbreze là không nâng baseball hả bác ?

AnhPheCT

bác phe cho em hỏi mặc định khi build bằng snowbreze là không nâng baseball hả bác ?

Vâng! Chỉ cần build với Sn0wbreeze là ko nâng BB với iP4 thôi, 3Gs có chức năng chọn lên BB iPad nhé.

thangna9

ơ, em build xong rồi nó báo done rồi mà chẳng biết bản custom nó nằm ở đâu nữa bác ơi :( hay là chính cái fw gốc mình open để build đã thành fw custom ?

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

ơ, em build xong rồi nó báo done rồi mà chẳng biết bản custom nó nằm ở đâu nữa bác ơi :( hay là chính cái fw gốc mình open để build đã thành fw custom ?

Nó nằm ngoài màn hình Destop chứ đâu! 2 FW khác nhau nhé!

lethang262

Mình modem Firmware 4.10.01 khi vào cài bản custom thì nó toàn báo là lỗi 3194. IP4 bản word có dùng được custom này ko?
Dùng dùng hjsplit.exe nối file sao nó chỉ có được dung lượng là 180MB là sao. Hướng dẫn giúp mình

ducthang

Mình modem Firmware 4.10.01 khi vào cài bản custom thì nó toàn báo là lỗi 3194. IP4 bản word có dùng được custom này ko?
Dùng dùng hjsplit.exe nối file sao nó chỉ có được dung lượng là 180MB là sao. Hướng dẫn giúp mình

Lưu ngay shsh 4.3.3 đi sẽ k báo lỗi 3194 hoặc nhanh:bạn vào file host thêm dấu # vào đằng trước #74.208.10.249 gs.apple.com
sau đó save và restart lại computer thì restore sẽ ok
Dow lại FW nhé ~651MB

a phê ơi em up cho con ip của em vào cydia thấy các source chính trắng xóa

bạn add thêm source nhế có lỗi trong quá trình up FW rồi

avadakedavra799

em up 1 phát lên luôn, ko có lần 2 mà zô cydia ko thấy source đâu, rùi em add gsm thì nó hiện lại :)

AnhPheCT

4 File ~ 651MB lận Bác ơi! Tải 4 file (001=180MB, 002=180MB, 003=180MB, 004=111MB) về bỏ chung thư Mục chạy ctr nối file sẽ nối 4 file cho Bạn, Lỗi 3194 là Host đang trỏ đến Server Cydia, chỉ cần thêm dấu # trước các dòng 74.208.10.249 gs.apple.com. Restore lại là OK.

em up 1 phát lên luôn, ko có lần 2 mà zô cydia ko thấy source đâu, rùi em add gsm thì nó hiện lại :)

Lỗi chưa Upload hết Soure Cydia, Reboot hoặc Add 1 source nào đó sẽ hiện đủ cho Bạn.

panrai

Super V.I.P
các BB còn lại Unlock = Gevey SIM.

cho em hỏi nếu IP4 lock của em BB là 04.10.01 có sài cái GEVEY SIM đc ko vậy anh

AnhPheCT

các BB còn lại Unlock = Gevey SIM.

cho em hỏi nếu IP4 lock của em BB là 04.10.01 có sài cái GEVEY SIM đc ko vậy anh

GEVEY SIM Unlock được các BB 2.10, 3.10, 4.10 rồi, Nên nhớ mua Gevey SIM khi kích hoạt hiện chữ Tàu mới Full sóng ko bị chập chờn....! Còn khi kích hoạt hiện chữ English thì hàng Fake sóng chập chờn...!

vipboy_9x

Moderator
GEVEY SIM Unlock được các BB 2.10, 3.10, 4.10 rồi, Nên nhớ mua Gevey SIM khi kích hoạt hiện chữ Tàu mới Full sóng ko bị chập chờn....! Còn khi kích hoạt hiện chữ English thì hàng Fake sóng chập chờn...!
Em thấy chữ English mới là hàng Zin mừ,Còn tiếng tàu đa phần là Fake.