• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[iOS 4.x] Rotation Inhibitor 1.0.2-1 repackage for iOS4.3.x

AquaSta

Moderator
Do nhu cầu sử dụng của mình cần khóa màn hình xoay ngang lại (không chuyển sang portrait) khi xem phim nên mình đã repackage lại Rotation Inhibitor 1.0.2
Vì cơ bản là Rotation Inhibitor 1.0.2 vẫn chạy được trên 4.3.1 nhưng bị giới hạn cài đặt fw << 4.3 vì thế khi cài trên 4.3.1 sẽ bị lỗi và sẽ bi Cydia tự động gỡ bỏ khi bạn cài ứng dụng khác từ Cydia

Như bạn đã biết trên iOS 4.0 trở lên chức năng khóa màn hình đã được tích hợp sẵn. Tuy nhiên điểm thiếu của nó là khi khóa xoay màn hình thì tất cả sẽ bị khóa và khi bạn mở YouTube, iPod để xem phim bạn cũng bị xóa.

Đối với Rotation Inhibitor thì khác nó sẽ cho phép bạn khóa xoay ngang mà vẫn xoay ngang được YouTube, iPod.

Yêu cầu: thiết bị của bạn đã cài SbSettings

Đã chuyển sang khóa màn hình xoay ngang nhưng YouTube bạn vẫn có thể xoay ngang (theo chiều xoay phải, hình minh họa bên dưới)

Nếu muốn dùng cho các chương trình xem video. Ví dụ như mình sử dụng eMedia để xem TV, mình muốn khóa nó nằm ngang.
Sau khi mở Video, xoay máy cho video chuyển sang lanscape. Lúc này tap vào màn hình để hiển thị như ảnh dưới. Lúc đó ở thanh status bar bạn kéo SbSettings xuống và chọn Rotation Inhibitor >> Xong

(ảnh minh họa khi dùng eMedia)

Hình trên iOS 4.3.2

Thay đổi:
Bản 1.0.2-1: Tương thích cho tất cả iOS 4.3.x hoặc nhỏ hơn

Download:
Phiên bản 1.0.2: http://www.mediafire.com/?c8z9b09i1lc6ckr
Phiên bản 1.0.2-1: http://www.megaupload.com/?d=1K0L41BL

Chỉnh sửa cuối:

rgx120

nói 1 cách khác là khi khóa xoay ngang rồi thì chức năng này giúp không khóa youtue và ipod thôi phải ko, còn mấy cái còn lại vẫn khóa?

nếu vậy chứ Youtube xoay ngang rồi mình lỡ tay nó lại xoay dọc lại thì sao, ý mình muốn hỏi là cái này có mặc địng 1 số app tự xoay ngang mà không thể xoay dọc lại được khi bắt đầu mở ra ko

AquaSta

Moderator
nói 1 cách khác là khi khóa xoay ngang rồi thì chức năng này giúp không khóa youtue và ipod thôi phải ko, còn mấy cái còn lại vẫn khóa?

nếu vậy chứ Youtube xoay ngang rồi mình lỡ tay nó lại xoay dọc lại thì sao, ý mình muốn hỏi là cái này có mặc địng 1 số app tự xoay ngang mà không thể xoay dọc lại được khi bắt đầu mở ra ko

Đúng rồi, nó sẽ mặc định xoay ngang theo chiều phải của màn hình, nó không thể xoay dọc hoặc xoay 180 độ ngược lại theo chiều trái nữa :D