• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[IP] Tử vi trọn đời 12 con giáp phát triển từ Zodiac

HHN

Well-Known Member
Mời các bác down về dùng thử rồi cho ý kiến ạ.
Giới thiệu về chương trình:
- Nội dung bình giải của Zodiac là tiếng Anh, bản này không phải là Việt hóa mà đã được thay bằng bình giải tiếng Việt của bộ tử vi trọn đời, tham khảo ở một số sách tử vi và trên trang tuviglobal.com và thêm một số hình ảnh cho sinh động.
- Bình giải được sắp xếp như sau:
Ví dụ: Tuổi Mùi sẽ có:

1955 ẤT MÙI (Nam)
SANH NĂM: 1955 đến 2015 và 2075

1955 ẤT MÙI (Nữ)
SANH NĂM: 1955 đến 2015 và 2075

1967 ĐINH MÙI (Nam)
SANH NĂM: 1907 đến 1967 và 2027

1967 ĐINH MÙI (Nữ)
SANH NĂM: 1907 đến 1967 và 2027

1979 KỶ MÙI (Nam)
SANH NĂM: 1919 đến 1979 và 2039

1979 KỶ MÙI (Nữ)

SANH NĂM: 1919 đến 1979 và 2039

1991 TÂM MÙI (Nam)
SANH NĂM: 1931 đến 1991 và 2051

1991 TÂN MÙI (Nữ)
SANH NĂM: 1931 đến 1991 và 2051

2003 QUÝ MÙI (Nam)
SANH NĂM: 1943 đến 2003 và 2063

2003 QUÝ MÙI (Nữ)
SANH NĂM: 1943 đến 2003 và 2063

Phần bình giải chỉ tiết như sau:
+ CUỘC SỐNG:
+ TÌNH DUYÊN:
+ TUỔI HỢP CHO LÀM ĂN:
+ LỰA CHỌN VỢ CHỒNG:
+ NHỮNG TUỔI ĐẠI KỴ:
+ NHỮNG NĂM KHÓ KHĂN NHẤT:
+ NGÀY, GIỜ XUẤT HÀNH HỢP NHẤT:
+ DIỄN BIẾN TỪNG NĂM:

Chú ý:Tất cả các thông tin trong nội dung bình giải chỉ có tính chất tham khảo, hhn không chịu trách nhiệm nếu bác nào tin và làm theo đâu nhé :D
*Nhược điểm hiện nay là phần bình giải rất dài, nhưng không thể can thiệp, để chỉ thể hiện phần bình giải của năm cần tra. Vú dụ như tuổi Mùi, tra năm 1955 hay 1979 thì đều hiện ra tất cả các tuổi Mùi trong đó, muốn xem tuổi nào thì chỉ có cách kéo xuống :D , đúng như bác nào hôm trước yêu cầu ở phần tử vi 2009 nhé :D dài đọc cho nó đã :))

Một vài hình ảnh về chương trình.

Tải về file IPA:
- 4shared
- Mediafire

Chỉnh sửa cuối:

pdana

Em thấy bác add data tử vi trọn đời vào app truyện cười được đó. Sẽ hiện thị được theo năm, theo nội dung muốn xem.

HHN

Well-Known Member
Em thấy bác add data tử vi trọn đời vào app truyện cười được đó. Sẽ hiện thị được theo năm, theo nội dung muốn xem.

Cám ơn bác để em thử xem ạ :D

HHN

Well-Known Member
Em đã thử rồi làm bằng phần mềm này thì dễ tra cứu hơn và chỉ hiển thị năm cần tra, nhưng dữ liệu hiển thị thì xấu hơn :D vì không trang trí mầu mè được do phần mềm này sử dụng dữ liệu dạng database. Và không biết còn bác nào hứng thú với món tử vi này nữa không, chứ không mắc công làm lắm :D vì dữ liệu cũng khá lớn, dữ liệu ở phần tử vi trọn đời em mất hơn một tháng mới lấy được hết về đấy ạ :( vì phải tra từng tuổi một tất cả dữ liệu dài đến gần 500 trang A4 đấy ạ, (căn lề bé hết cỡ và font chữ 12) xong rồi lại tổng hợp và phân loại, giờ mà làm cái này lại phải ngồi tách thủ công từng tuổi :D chắc cũng mất vài ngày :))

HHN

Well-Known Member
Bác cố gắng lên cho anh em được nhờ! Thank nhiều!

:)) có người cổ vũ và ủng hộ thì lại tiếp tục chứ ;;);;);;) sẽ cố gắng up lên sớm nhất có thể :)

thekiet

Cái này hay tuyệt, cảm ơn bác.
Nhưng dữ liệu ko chuẩn lắm bác ạ, tui mới dùng thử tra tuổi quý sửa 1973 là cung tốn nhưng trong đó lại là cung Càn ????

XuanTruong

Super V.I.P
Nhưng dữ liệu ko chuẩn lắm bác ạ, tui mới dùng thử tra tuổi quý sửa 1973 là cung tốn nhưng trong đó lại là cung Càn ????

Tham khảo cho VUI thôi mà Bạn!:D

HHN

Well-Known Member

Thực ra về vấn đề này tôi cũng không nghiên cứu nhiêù lắm :D , và dữ liêụ này thì được tổng hợp từ nhiêù nguồn, nên có thể không chính xác :D mà như bác XuanTruong đã nói thì chỉ tham khảo cho vui thôi mà . :))