• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[IP] Việt hóa mCoolPhone

HHN

Well-Known Member
Trình độ Việt hóa còn kém, mời các bác down về dùng thử rồi cho ý kiến về cách dịch ạ.

P/S: Các cao thủ Việt hóa cho em hỏi chút ạ, sao phần thông tin (About) em dịch rồi mà nó lại không hiển thị nhỉ ???? và một số soft em không thấy file .strings thì gói ngôn ngữ nó ở file nào ạ. Thank's

HaChau

Super V.I.P
P/S: Các cao thủ Việt hóa cho em hỏi chút ạ, sao phần thông tin (About) em dịch rồi mà nó lại không hiển thị nhỉ ????
Mình cũng gặp phải trường hợp như vậy đối với các soft của hãng này. Rất lạ, chưa rõ nguyên nhân tại sao.
và một số soft em không thấy file .strings thì gói ngôn ngữ nó ở file nào ạ. Thank's
Đấy là do người lập trình đã hardcode string nên không dịch được, giống như trên Windows Mobile thôi.

bodyguard

Bác ơi cho em 1 tí , down cai file Việt Hóa về rùi cài vào đường dẫn nào bác? Cái chức năng Cường Độ Lắc chọn số càng cao thì lắc càng nhạy hả Bác hay là càng fai lắc nhìu nó mới mở cuộc gọi...

HaChau

Super V.I.P
Bác ơi cho em 1 tí , down cai file Việt Hóa về rùi cài vào đường dẫn nào bác?
Trong đường dẫn Applications ngay ở root. Nếu bạn sử dụng WinSCP thì vào rất nhanh.
Đường dẫn đầy đủ của nó là:
/private/var/stash/Applications/mCoolPhone/English.lproj
Cái chức năng Cường Độ Lắc chọn số càng cao thì lắc càng nhạy hả Bác hay là càng fai lắc nhìu nó mới mở cuộc gọi...
Ngược lại như vậy, càng thấp càng nhạy vì dụng lực cảm ứng càng ít mà. (Nguyên bản tiếng Anh: Shaking Strength)
Tốt nhất nên để cao cao 1 chút để tránh rung/lắc dẫn đến nhận/từ chối cuộc gọi ngoài ý muốn.

adown

em đã vào tìm XXX mà ko vào đc!!! bảo là em ko có quyền gì gì đấy ah! mong bác nào có up lên hộ dùm em!!!thanks

pdana

em đã vào tìm XXX mà ko vào đc!!! bảo là em ko có quyền gì gì đấy ah! mong bác nào có up lên hộ dùm em!!!thanks

Quyền của 1 VIP ấy mà! Cố mà lên VIP rồi vào đó đọc nhé!

Hungpdahl

Well-Known Member
Ặc đã có một bài hướng dẫn cụ thể của NguyenTrong hướng dẫn cách lấy kẹo rồi mà.Làm đúng như vậy là ok ngay.

HHN

Well-Known Member
Ặc đã có một bài hướng dẫn cụ thể của NguyenTrong hướng dẫn cách lấy kẹo rồi mà.Làm đúng như vậy là ok ngay.

Hướng dẫn thì có nhưng lại ở khu vực VIP mem :D

adown

bác có thì up hộ em ah, chứ đợi lên VIP thì chắc có mà mộc gâu trên trágn ah