• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IP4 World từ 4.1 muốn lên 4.3 hoặc 5.x?

muaxuan2xx

Chào các bác
Em có 01 cái IP4 W đang ở 4.1 giờ em muốn lên 4.3 hoặc 5x thì lên bằng cách nào ạ.

kidkylin

vào Cydia xem có SHSH của FW nào rồi lưu về, muốn up FW nào thì dùng SHSH đó (trừ fw 6.0.1 là mới nhất nên ko cần SHSH)

down FW gốc từ apple về, dùng redsn0w, v.v. có hỗ trợ build FW custom về để tạo CFW tách BB rồi nhúng SHSH vào CFW.
dùng i-reb 6 đưa về DFU tránh lỗi rồi dùng itunes: shift + restore.
- cách build thì bạn chịu khó search hướng dẫn trong 4rum.
P/s: nếu muốn lấy BB mới nhất thì up lên 6.0.1 trước để lấy BB sau đó up lại FW cần dùng (nhớ kt xem có SHSH của fw 4x, 5x ko, up lên mà ko có là khỏi hạ :D )

HTC_VUTHANH

Moderator
Chào các bác
Em có 01 cái IP4 W đang ở 4.1 giờ em muốn lên 4.3 hoặc 5x thì lên bằng cách nào ạ.
Máy bạn nếu không có shsh thì không thể restone ios 4.3 hoặc 5.x được

vào Cydia xem có SHSH của FW nào rồi lưu về, muốn up FW nào thì dùng SHSH đó (trừ fw 6.0.1 là mới nhất nên ko cần SHSH)

down FW gốc từ apple về, dùng redsn0w, v.v. có hỗ trợ build FW custom về để tạo CFW tách BB rồi nhúng SHSH vào CFW.
dùng i-reb 6 đưa về DFU tránh lỗi rồi dùng itunes: shift + restore.
- cách build thì bạn chịu khó search hướng dẫn trong 4rum.
P/s: nếu muốn lấy BB mới nhất thì up lên 6.0.1 trước để lấy BB sau đó up lại FW cần dùng (nhớ kt xem có SHSH của fw 4x, 5x ko, up lên mà ko có là khỏi hạ :D )
Máy bạn ấy là máy world thì cần gì phải làm loàng ngoàng như bạn nói đâu chỉ cần restone ios gốc(ios 6.0.1 nếu ko có shsh của bất kỳ ios nào) là được thôi mà cần gì phải build CFW làm gì nhỉ :-?

Điều quan trọng là lên IOS mới nhất hiện tại JB chỉ là terthered thôi lên mỗi lần tắt máy đi bật lên lại phải dùng PC boot:-??

kidkylin

Máy bạn ấy là máy world thì cần gì phải làm loàng ngoàng như bạn nói đâu chỉ cần restone ios gốc(ios 6.0.1 nếu ko có shsh của bất kỳ ios nào) là được thôi mà cần gì phải build CFW làm gì nhỉ :-?

hắn muốn lên 4.x hoặc 5.x mà anh :)

HTC_VUTHANH

Moderator
hắn muốn lên 4.x hoặc 5.x mà anh :)
Mình biết là bạn ấy muốn lên ios 4.3 hoặc ios 5.x,cái mình nói ở trên là đối với máy world đâu cần tạo cfw để giữ BB làm gì đâu mà điều quan tâm khi restone là shsh và máy world thì restone fw nào cũng được còn máy lock thì phải restone cfw

tanvuongquoc

Mình biết là bạn ấy muốn lên ios 4.3 hoặc ios 5.x,cái mình nói ở trên là đối với máy world đâu cần tạo cfw để giữ BB làm gì đâu mà điều quan tâm khi restone là shsh và máy world thì restone fw nào cũng được còn máy lock thì phải restone cfw

Bó tay với bác này luôn...Bác đọc kỹ câu hỏi của chủ thớt chưa? Lằng nhằng quá...

tanvuongquoc

Chào các bác
Chào bạn...Máy bạn đã Jailbreak chưa? Nếu chưa thì tiến hành Jailbreak đi nhé ! Sau đó vào Cydia thử coi nó đã lưu shsh cho Frimware nào rùi? Nếu có thì dùng tyny save shsh về máy tính....Rùi download frimware mà bạn đã save shsh về....Tiếp theo dùng Snowbreeze để Build Frimware Custom có nhúng shsh vào thôi...(Lưu ý: Vì máy bạn là quốc tế nên lúc buil ko chọn hackactive nhé..nếu chọn là máy ko có sóng đâu á)...Sau khi bulid xong thì dùng ired đưa máy của bạn về chế độ DFU rùi dùng itunes restore bình thường nhé ! Xong...ko rõ bước nào cứ pm..mình giải đáp cho nhé !

thuandiennang

@chủ thớt: ip4 đã Jb thì vào Cydia xem có shsh 4.x hay 5.x ko??? (hoặc cắm vào pc, dùng tinyum... xem có shsh kô?)
có shsh thì build fw-c add shsh thì RS đc. nếu ko có shsh thì cứ ở Fw đnag chạy hoặc RS lên max nhất là 6.01

p/s: chắc ip4 mà chạy 4.1 thì máy bác ÍT vọc quá rùi @@