• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 3G bị rơi xuống nước cần cấp cứu

andyson

HELLO CÁC CAO THỦ.

MÌNH CÓ IPHONE 3G VÔ TÌNH RƠI XUỐNG NƯỚC, MÌNH VỘI TẮT POWER SAU ĐÓ MÌNH THÁO 2 CON ỐC SAU RA VÀ TÁCH RỜI MÀN HÌNH VÀ PHẦN CỨNG RA, THẾ RỒI MÌNH CUỐN GIẤY ĐƯA LÊN MÁI NHÀ PHƠI VÌ THẤY BÊN TRONG CÓ NƯỚC, MẤY TIẾNG SAU THẤY KHÔ MÌNH RÁP TRỞ LẠI MỞ IPHONE LÊN THẤY MỌI THỨ BÌNH THƯỜNG NHƯNG MÀN HÌNH MỜ HẲN ĐI , CHỈNH ÁNH SÁNG TỐI VẪN CHỈNH ĐƯỢC NHƯNG ĐỘ NÉT CỦA PHONE MỜ LẮM, CÁC BẠN CHO MÌNH BIẾT BÂY GIỜ PHẢI LÀM SAO VỚI, À MÌNH CŨNG RESTORE PHONE LẠI RỒI CŨNG VẪN BỊ MỜ.

DƯỚI ĐÂY LÀ HÌNH PHONE CỦA MÌNH

mvt7081

Mình cũng bị rơi xuống nước phone 3gs, khi khởi động máy thì lên một tí rồi lại tắt, sau đó mình tháo rời từng con ốc, mạch điện, con chip, battery ....rồi mình dùng máy sáy tóc để sấy khô, sau đó mình ráp lại...cũng may máy mình vẫn hoạt động bình thường tới giờ. Bạn vào trong youtube đánh chữ "how to replace battery for iphone", sẽ chỉ bạn cách tháo rời từng con ốc, chip. Chúc bạn may mắn.