• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone bị đen màn hình

nh0cstyle1102

Chào các bạn
Chiếc iPhone của mình trong quá trình sử dụng đôi khi hay bị tắt ngóm màn hình mà mình ko hiểu vì sao. Lúc thì bị tắt sau khi rút sạc, khi thì bỗng dưng bị
Mình có cầm nghịch thử 2 nút home và Wake/Sleep 1 lúc thì lại lên bt`.
Giải quyết đc như vậy nhưng mình ko biết đó là bệnh gì và fix triệt để ra sao, mong các bạn giúp đỡ
Cảm ơn :D

Zenki

Super V.I.P
Chào các bạn
Chiếc iPhone của mình trong quá trình sử dụng đôi khi hay bị tắt ngóm màn hình mà mình ko hiểu vì sao. Lúc thì bị tắt sau khi rút sạc, khi thì bỗng dưng bị
Mình có cầm nghịch thử 2 nút home và Wake/Sleep 1 lúc thì lại lên bt`.
Giải quyết đc như vậy nhưng mình ko biết đó là bệnh gì và fix triệt để ra sao, mong các bạn giúp đỡ
Cảm ơn :D
Giải thích như bác thì đó là do chế độ Sleep của iPhone rồi, để màn hình không cham vào thì tự nó tắt đúng rồi chứ sao nữa, không hiểu ý bác nói lắm!

nh0cstyle1102

ý mình là trong quá trình sử dụng, khi ấn vào nút home để mở khóa ( sau 1 thời gian ko sờ vào máy) thì màn hình nó vẫn tối đen, ko lên màn hình để slide. Mình cầm loay hoay nút home và power 1 lúc thì nó lại lên bt, đống thời tín hiệu báo sóng đang từ ko có sóng -> có sóng

doananhtai

Thỉnh thoảng để máy ngủ và nó ngủ luôn không thèm dậy... Nhấn nút gì cũng không lên chỉ có nhấn đồng thời hai nút Power+Home thì nó mới khởi động máy và xài bình thường là bệnh "Trời kêu ai nấy dạ" - khá nhiều người đang bị kêu trời kêu đất trên khắp các diễn đàn iPhone trên thế giới.

Cách tạm thời là không cho nó ngủ bằng phần mềm insomnia trên cydia.

(Tìm nơi tin cậy mỗ bụng xem dây nguồn hoặc chip trên main có bị hỏng không?)