• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone không kéo Slide to Unlock để trả lời cuộc gọi được

levis501

mình dùng 3gs world máy mới dùng được 3 tháng mà thỉnh thoảng cũng bị lỗi như vậy,cách duy nhất mình làm là lắc mạnh 1 cái rồi kéo để trả lời cuộc gọi bình thường :)

bangngocphiende

Tình hình là Iphone của mình trong phòng lạnh thì vuốt vô tư,còn lại thì cứ 5s tắt máy là ko slide to unlock được.Chẳng hiểu vì sao mặc dù đã restore lun rồi,ai biết chỉ giúp pà con ơi :(

vipboy_9x

Moderator
Tình hình là Iphone của mình trong phòng lạnh thì vuốt vô tư,còn lại thì cứ 5s tắt máy là ko slide to unlock được.Chẳng hiểu vì sao mặc dù đã restore lun rồi,ai biết chỉ giúp pà con ơi :(

2 bạn làm theo cách này có thể fix được lỗi silde to unlock này nhé,mà cũng tùy vào máy được hay không nhé:)
Sau đây là cách fix lỗi cho iPhone bị liệt cảm ứng ở hàng cuối.
1. Vào /private/var/stash/Applications.xxxxxxxx/Preferences.app (nó chính là /Applications./Preferences.app đó) backup file General.plist trước nhé)
Tải file đính kèm về giải nén bạn sẽ được file General.plist và hãy chép đè lên General.plist theo đường dẫn như trên.
2. Đừng restart máy, bạn hãy vào Setting - General thì bạn sẽ thấy giao diện như hình đính kèm.... hehehe thành công bước 1.
3. Bạn hãy kéo cái nút Touch Settings về 0 ... kkakaka . Thành công bước 3. Chép lại file General.plist đã backup ở bước 1 về đúng chổ của nó.

Thành công rùi................

file fix

trananhtommy

Tôi thì chỉ cần gạt nút im lặng ở trên phần volume rồi gạt lại lần nữa.. cả 100 lần bị cứng đều OK hết.. có bạn nào thử chưa????

nhuthai

Mình thì ko bị hàng cuối mà hàng thứ 4 từ trên xuống và bàn phím số *,o,#. ko có cảm ứng .còn lại bàn phím chữ và mọi cái đều tốt.bạn nào biết cách khắc phục cứu mình với.thank nhiều

bangngocphiende

2 bạn làm theo cách này có thể fix được lỗi silde to unlock này nhé,mà cũng tùy vào máy được hay không nhé:)
1. Vào /private/var/stash/Applications.xxxxxxxx/Preferences.app (nó chính là /Applications./Preferences.app đó) backup file General.plist trước nhé)
Tải file đính kèm về giải nén bạn sẽ được file General.plist và hãy chép đè lên General.plist theo đường dẫn như trên.
2. Đừng restart máy, bạn hãy vào Setting - General thì bạn sẽ thấy giao diện như hình đính kèm.... hehehe thành công bước 1.
3. Bạn hãy kéo cái nút Touch Settings về 0 ... kkakaka . Thành công bước 3. Chép lại file General.plist đã backup ở bước 1 về đúng chổ của nó.

file fix

Ko down được file đính kèm bạn ơi :(

Shooter

iPhone hay bị kẹt Slide có thể do liệt cảm ứng hàng cuối, nhưng rất hiếm. Từ FW3.0, hầu như 99% nguyên nhân là do SBSettings. Hãy vào SBSettings, phần Extras & Options, chọn OFF tất cả các phần có dấu"*" đàng trước (từ *Statusbar Date trở xuống) sẽ hết bị kẹt Slide khi có cuộc gọi đến. Tốt hơn hết nên OFF toàn bộ các mục trong phần này.

dinhquy

file fix

Máy mình bị liệt cảm ứng dòng cuối mà mình làm đúng như vậy mà không phục hồi được vậy bạn còn cách nào không?

tuan0407

Mình cũng đã bị như bạn, đã thử 3 cách :
1. bấm nút Home
2. Bấm Volume
3. Bấm Home+ Power
Thường thì 1 trong 3 cách là có hiệu quả à.

ducvinh138

Theo mình thì iPhone nào cũng bị vậy hết. Nếu bạn xài iOS thì tắt bớt chương trình ẩn, hay cài SBSetting để respring nó lại là ok àh. Mình cũng thường bị vậy lắm.

pmt7679

Trước mình cũng hay bị vậy, xài con 2g 8Gb hình như nó chậm nên kéo mãi thanh trượt mà nó ko nhảy. sau đổi theme thì tình hình khả quan hơn, ngày giờ nó chẳng bị hiện tượng vậy nữa
Bạn vào bỏ bớt mấy dấu tích ở trong phần WinterBoard / Theme kiểm nghiệm thử xem
Mình chỉ tích chọn mấy mục của theme Elite thôi

sai911

Tôi đưa ra giải pháp tối ưu 100% cho vấn đề slide không trả lời cuộc gọi của bạn nhé !

Bạn download file đính kèm, copy nó vào thư mục system/library/privateframework/TelephonyUI framework

Nếu dùng WinterBoard bạn có thể copy vào Folder Bundles/com.apple.TelephonyUI của Theme bạn đang sử dụng

Đây là file giúp bạn chạm vào để trả lời cuộc gọi, không phải trượt slide nữa, khắc phục triệt để 100% vấn đề thi thoảng có cuộc gọi đến kéo slide không được :p

vuongttv_brvt

bạn hãy giữ ngón tay ở điểm trượt lúc đầu chờ cái mũi tên quay lại lần 2 bạn kéo trượt theo, chậm theo tốc độ của mũi tên là ok
Bạn nên vào cai đặt chọn xóa tất cả cài đặt cho máy chạy trở về các cài đặt bạn đầu là hết bệnh

ngocphuc6969

Tôi đưa ra giải pháp tối ưu 100% cho vấn đề slide không trả lời cuộc gọi của bạn nhé !

Bạn download file đính kèm, copy nó vào thư mục system/library/privateframework/TelephonyUI framework

Nếu dùng WinterBoard bạn có thể copy vào Folder Bundles/com.apple.TelephonyUI của Theme bạn đang sử dụng

Đây là file giúp bạn chạm vào để trả lời cuộc gọi, không phải trượt slide nữa, khắc phục triệt để 100% vấn đề thi thoảng có cuộc gọi đến kéo slide không được :p

e đã làm theo cách của anh bạn chỉ nhưng ip vẫn còn hiện dòng slide to answer làm sao mình xóa được dòng chữ đó vậy anh bạn

sai911

Bạn tìm hướng dẫn thay đổi slide to unlock, slide to answer trên google cho dễ

Còn mình nói qua dùng iFile truy cập đến folder system/library/coreservices/springboard.app/english.lproj mở File springboard.strings bằng text view rồi tìm đến chỗ slide to answer = "slide to anwser" bạn xóa slide to anwser trong ngoặc " đi là ok