• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Java]Gameloft-Zombie Infection 2- Xác chết hồi sinh.

NokuaN70

Well-Known Member
Tiếp theo phần 1 diễn ra ở NY, phần tiếp theo diễn ra ở xứ sở Samba-Brazil. Điểm khác biệt ở phần này bạn chủ yếu la điều khiển nhân vật Anderson còn 2 nhân vật còn lại chủ yếu là phụ họa, không như phần trước bạn phải điều khiển qua lại giữa 3 nhân vật.Hệ thông vũ khí không có gì khác biệt, chỉ thêm khẩu súng bắn lửa và mất đi khẩu laser. Điểm khác biệt lớn nhất là mất đi điểm Save game và Shop. Bạn có thể vào shop trang bị vũ khí, đạn dược bất kỳ chỗ nào mà không cần tới điểm lưu game, muốn lưu game bạn phải tới được điểm Check point khi đó game sẽ tự động lưu lại cho bạn.
Điều khiển:1,3,7,9 di chuyển, 5 bắn, * đổi vũ khí, # bơm máu.
Do mất đi điểm save nên game bắt buộc bạn phải chơi liên tục cho đến điểm Check point, lúc đó mới thoát dc nếu như không muốn đi lại từ đầu( hơi khó chịu). Nếu đã chơi qua phần 1 thì cảm giác khi chơi phần 2 này là hơi nhàm.
Link down: http://www.mediafire.com/?cc12xzi82fhj7b8

NMLD

Bác Nokua70 vẫn nhiệt tình với UIQ quá. em rất nể bác, em cũng chia tay UIQ đc 6 tháng rồi, hôm nay rảnh mới ghé qua đây chơi. Hehe nào ngờ đúng lúc bác post game ^^

NokuaN70

Well-Known Member
Đã trót theo em nó bây giờ không nỡ bỏ thôi, với lại cũng còn khá nhiều anh em đang bắt đầu sử dụng UIQ, còn đóng góp gì dc thì cố gắng thôi. Vui là chính.

hoanggttn

Hic, em cũng mí tậu về này bác ơi. Cho em hỏi bác nhé, nếu mà fw mới nhất rồi thì em muốn up lại thì có đc ko? vì em nhỡ tay copy bộ font tv vào ổ C nên giờ bị restart :(

NokuaN70

Well-Known Member
Hic, em cũng mí tậu về này bác ơi. Cho em hỏi bác nhé, nếu mà fw mới nhất rồi thì em muốn up lại thì có đc ko? vì em nhỡ tay copy bộ font tv vào ổ C nên giờ bị restart :(
Lần sau bạn nên gửi bài vào đúng topic nhé nếu không sẽ bị xóa bài thì ai mà biết giúp cho bạn. Copy fonts vào ố C gây lỗi Restart liên tục, nếu vào dc tới màn hình Standby thì bạn tháo Sim ra, và khởi động lại máy, đến đoạn máy yêu cầu gắn Sim vào thì bạn thực hiện thao tác sau: xoay jog dial lên *, xuống xuống *, xuống * sau đó chọn lệnh Format Internal disk là xong, còn trong trường hợp không vào dc tới màn hình Standby thì phải Update lại FW, bạn vào trang chủ của Sony Ericsson và tải về phần mềm PC Suite mới nhất, cài vào PC, sau khi khởi chạy PC Suite bạn chọn ngôn ngữ là tiếng Việt, sau đó cứ tuần tự làm theo hướng dẫn của PC Suite là dc. Thao tác copy Fonts vào ổ C rất nguy hiểm nếu như bạn copy thiếu hoặc đặt sai tên cho thư mục chứa font, lần sau bạn nên cẩn thận hơn, và nhớ post bài cho đúng chỗ nhé. Thân.