• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

*Java Phone* TTPod Music Player v0.9.2 NEW (VIET-CHINA)

chipcoi88

Bản này em việt hóa chủ yếu cho s40
Trính dẫn NGUYEN TRAN DUNG :-Ứng dụng nghe nhạc đỉnh nhất hiện nay giữ dòng S60v2 và S60v3. Được rất nhiều người ưa thích. Nay TTPod đã cho ra sản phẩm đầu tay thuộc Java dùng chung cho hầu hết các loại máy hỗ trợ Java MIDP 2.0 .
Về đặc điểm cũng có phần còn hạn chế hơn so với ứng dụng Symbian nhưng mình đã test thành công và cảm thấy nó tuyệt vời cho dòng máy S40. Với những đặc điểm mà TTPod đã có trước đó thì phiên bản Java này vẫn được tích hợp khá tốt như: Tốc độ quét bài hát, điều chỉnh tua tiến tua lùi, skin khá đẹp kết hợp luôn chức năng xoay màn ảnh khá bắt mắt. Tích hợp hệ thống tìm kiếm lời bài hát, tìm kiếm bài hát thông qua mạng. Hiển thị lời khá chuẩn, chất lượng âm thanh khá sắc nét, không dừng tại đây nó còn cho phép bạn lựa chọn chỉnh sửa Equalizer theo phong cách riêng, chế độ hẹn giờ ngủ, Khoá bàn phím ngay trong ứng dụng, cùng rất nhiều thứ nữa.mình chỉ giới thiệu đến đây còn tùy bạn khám phá thêm nhe-.
Phiên bản được anh hoá bởi New88, ông ta bảo đã test thành công trên các loại máy như: Nokia 5310 XM, 5610(S40) ; Nokia N70(S60v2) ; Nokia 6120C(S60v3) ; Sony Ericcson

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
N70 mà nghe được bằng cái này thì quả là vật vã :D Có chạy nhưng mà chả nghe được tiếng. Không phù hợp màn hình. Cái này chỉ phù hợp với 240x320 px, em mới test qua một ít đó :D

NGUYENTRANDUNG

Bản này em việt hóa chủ yếu cho s40
-Ứng dụng nghe nhạc đỉnh nhất hiện nay giữ dòng S60v2 và S60v3. Được rất nhiều người ưa thích. Nay TTPod đã cho ra sản phẩm đầu tay thuộc Java dùng chung cho hầu hết các loại máy hỗ trợ Java MIDP 2.0 .
Về đặc điểm cũng có phần còn hạn chế hơn so với ứng dụng Symbian nhưng mình đã test thành công và cảm thấy nó tuyệt vời cho dòng máy S40. Với những đặc điểm mà TTPod đã có trước đó thì phiên bản Java này vẫn được tích hợp khá tốt như: Tốc độ quét bài hát, điều chỉnh tua tiến tua lùi, skin khá đẹp kết hợp luôn chức năng xoay màn ảnh khá bắt mắt. Tích hợp hệ thống tìm kiếm lời bài hát, tìm kiếm bài hát thông qua mạng. Hiển thị lời khá chuẩn, chất lượng âm thanh khá sắc nét, không dừng tại đây nó còn cho phép bạn lựa chọn chỉnh sửa Equalizer theo phong cách riêng, chế độ hẹn giờ ngủ, Khoá bàn phím ngay trong ứng dụng, cùng rất nhiều thứ nữa.mình chỉ giới thiệu đến đây còn tùy bạn khám phá thêm nhe-.
Phiên bản được anh hoá bởi New88, ông ta bảo đã test thành công trên các loại máy như: Nokia 5310 XM, 5610(S40) ; Nokia N70(S60v2) ; Nokia 6120C(S60v3) ; Sony Ericcson

Sao lại bê hết toàn bộ lời giới thiệu này của mình lên đây mà ko 1 trích dẫn vậy bạn?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=782881#post782881

NGUYENTRANDUNG

mình mượn tí làm ji mà căng thế

Căng gì đâu. Bạn có hiểu từ mượn so với việc bạn làm? Nếu bạn ko nói cũng ko ai biết bạn mượn, lấy nguyên văn của mình thì cũng nêm thêm bớt chút chứ. Nếu đặt trường hợp làn bạn mà người khác làm vậy bạn cũng sẽ phản ứng như mình thôi. Thôi cũng ko vấn đề gì ko nói nữa

hunterviet

Well-Known Member
mình nhận khuyết điểm .do mình

Thì bạn cũng nên thêm vài dòng "nguồn từ đâu, của ai" để tôn trọng tác giả chứ( giông như đó là bản quền nên mình thêm vài câu đề tại bài post ấy, có mất gì đâu)

Thangnd31082

Thì bạn cũng nên thêm vài dòng "nguồn từ đâu, của ai" để tôn trọng tác giả chứ( giông như đó là bản quền nên mình thêm vài câu đề tại bài post ấy, có mất gì đâu)

No vấn đề gì đâu ! Anh em thông cảm mà , trên Internet ai cũng có quyền xuất bản thông tin, nhiều thông tin vô thưởng vô phạt, người xem phải biết chọn lọc.

Bản Việt hóa của bạn ngôn ngữ rất chính xác chỉ có điều máy nào chưa hack thì lúc vào bấm mỏi tay để chấp nhận việc đọc thông tin trên thẻ nhớ, nhiều khi vào rồi nhưng chưa chắc đã có kết quả. Đã test trên 6131, 2700 chậy được nhưng mỏi tay, troét bàn phím. có tham khảo việc hack phone nhưng xem ra áp dụng cho đại trà còn hơi khó
Pro nào có phương pháp nào đơn giản thì chia sẻ luôn đi không có mất công bác này Việt hóa, mất công anh em tải về không sử dụng nổi. Hjhj:))

Bác nào có ý định dùng thì tham khảo thêm nhé : http://pdaviet.net/showthread.php?t=48916