• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

jbak.JbakTaskMan_v0.86 vh by JS_AnhTuan [ trình quản lý pro]

JS_AnhTuan

Active Member
Thấy việt hóa Android đơn giản hơn symbian nhiều, nhưng mình bận quá hôm nay mới có dịp làm 1 bản đầu tay. mong các bạn chém nhiệt tình nhé! vì phần mềm này quá quen với anh em dùng symbian rồi nên mình không giới thiệu thêm, hơn nữa là tiếng việt nên khỏi cần hướng dẫn nhỉ. :D chúc năm mới anh khang thịnh vượng tới anh em pdaviet.

Tải về

nguyenson_44

bạn viết 01 bài hướng dẫn việt hóa cho anh em đi! Chắc có nhiều người ủng hộ lắm (trong đó có mình nè :D).

Dragon459

Manager
tớ thấy And việt dễ hơn vì thao tác chủ yếu làm trên pc.
đó là điều symbian thua thiệt.
việt những app có lượng str lớn mà ngồi gõ tiếng việt trên dt thì ....X_X

YinYang

Active Member
A JS bỏ Sym sang AND rồi à 8->. Thế này thì còn ai đi tổng hợp skin N-Desk nữa 8->

thaiphongsl

Không có chức năng à. Mình dùng s40 xong dùng luôn android nên chả biết đâu với đâu cả.
p/s: Không phải ai cũng biết rồi đâu bạn à @@

AndroidOs

tớ thấy And việt dễ hơn vì thao tác chủ yếu làm trên pc.
đó là điều symbian thua thiệt.
việt những app có lượng str lớn mà ngồi gõ tiếng việt trên dt thì ....X_X
Nếu add tiếng Việt thì cũng phải lấy 1 file str để dịch mà bác. Đâu cũng gõ.

JS_AnhTuan

Active Member
hì.quan trọng là gõ trên pc hay gõ trên điện thoại ấy bạn ạ
:p

hình như 4rum có hd rồi.
mình vẫn dùng symbian.
công nhận là đơn giản hơn nhiều. sym cũng vh bằng pc đc nếu dùng mobihex xuất ra txt, nhưng sym dễ lỗi, hạn chế kí tự. vh bằng đt nát cả phím