• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER ROM V10 (Manila2D) - Build 20757.1.4.0

PhamQuang

Manager
ROM 3.34.721.10 CHO HTC KAISER

= CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0 =

Phiên bản V10, WM6.1 tích hợp Manila2D dành cho HTC Kaiser với các đặc điểm:
- Dựa trên cơ sở ROM Ship WM6.1 cho Kaiser, phiên bản 3.34.721 (HTC)
- Thay đổi OEM có chọn lọc và lựa chọn thích hợp từ các dòng HTC ELFin, Opal và Jade (Touch 3G)
- Thay đổi Full XIP và Build từ ROM Ship của HTC Touch HD với
CE OS 5.2.20757 Build 20757.1.4.0

LINK TẢI ROM V10 (Kaiser):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/165859499/KAISER__3_34_721_10__B20757.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

NhatToai

Super V.I.P
Mấy ngày này bận quá không có thời gian online,giờ vào thấy ROM mới.Rất vui mừng khi Man.PhamQuang trở lại với Kaiser.Xin chúc mừng bác.

NBLam

Có thông tin gì thêm về nội dung, phần mềm ko bác? Thanks.

vinhquang0712

có link nào khác không bác Quang, tải ở rapidshare chán quá ,tải về lâu quá,nhiều lúc bị rớt mạng phải tải lại từ đầu

Bác Quang ơi! Em đã tải bản ROM mới này về dùng 2 ngày nay rồi! Cảm giác không mượt như ROM của Bác T2M. Với lại Bác Quang cho em hỏi tí. Hiện Camera của em bị 1 sọc từ khi uprom mới mặc dù em đang xài Radio 1.64.16.24. Em cài camera 5.04 vẫn ko hết. Bác có phương án nào giúp em với. Lần trước cũng bị nhưng xài radio khác, cài cái 1.64 ổn định hơn nhưng bây giờ vẫn bị. Hic hic....

Thêm 1 bệnh nữa là mỗi lần tắt màn hình xong khi bấm power lại thì nó nhấp nháy cái hình rồi tắt đi, phải bấm power 1 lần nữa mới làm việc được.

Bác giúp em cải thiện tình hình với nhé!
Thanks Bác nhiều.

ultrakill

Active Member
hehe thấy rom hay quá. đang ngồi down. cảm ơn bác phamquang nhiều.
Bác nào đã test rồi phát biểu cảm tưởng cho em nghe với. :D

cuteont

mình dùng được 2 ngày rồi, nói chung là ổn chỉ có 1 trường hợp thôi là khi mình bật máy thì nó tắc, lần thứ 2 mới ok vậy cho hỏi Bác Pham Quang có cách nào chỉ giúp để khắc phục ko vậy
thanks

ultrakill

Active Member
mình up bản này từ hôm qua dùng thử thấy khá ổn. Nhưng mà ko hiểu sao cái tab internet trên today lại ko hoạt động đc nhỉ. bác nào giải thich hộ em với. Em xin cảm ơn....

sharkkingi

Mình cũng bị cái vụ màn hình khi tắt rồi bật lên đôi lúc không được! :(nó hiện lên một bức tranh trừu tượng ( toàn là các sọc màu khác nhau í mà :)) ) Không biết bị vấn đề gì nữa!:( Mong bác Quang tư vấn giúp!

PhamQuang

Manager
mình up bản này từ hôm qua dùng thử thấy khá ổn. Nhưng mà ko hiểu sao cái tab internet trên today lại ko hoạt động đc nhỉ. bác nào giải thich hộ em với. Em xin cảm ơn....

Bạn đã cài Opera chưa?
Cài vào thì Tab đó sẽ hoạt động bình thường, đã nói vấn đề này nhiều lần rồi mà.

longwall

Mình mới dùng Kaiser, muốn dùng ROM mới như trên thì cần qua những bước nào? Đã tải về nhưng chưa biết sd. Mong bạn chỉ giáo

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình mới dùng Kaiser, muốn dùng ROM mới như trên thì cần qua những bước nào? Đã tải về nhưng chưa biết sd. Mong bạn chỉ giáo

Trước khi up rom bạn qua ĐÂY đọc và tìm hiểu để up được một bản rom mình yêu thích nhé.......

ultrakill

Active Member
Bạn đã cài Opera chưa?
Cài vào thì Tab đó sẽ hoạt động bình thường, đã nói vấn đề này nhiều lần rồi mà.

dạ em cài rồi ạ nhưng vẫn ko thể nào chạy đc. em phải dùng cái M2DC để set default cho cái opera thì mới vào đc a. Em xin cảm ơn ạ.
:D