• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER ROM V11 (Manila2D) - Build 20759.1.4.2

PhamQuang

Manager
ROM 3.34.721.11 CHO KAISER (MAX4G)

=== CE OS 5.2.20759 Build 20759.1.4.2 ===

Phiên bản V11, ROM WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D dành cho HTC Kaiser, đặc điểm:
- Dựa trên ROM WM6.1 của HTC Kaiser: 3.34.721
- Thay đổi và chỉnh sửa bản V10, thay thế các OEM từ ROM WM6.1 ship mới nhất của dòng HTC ELFin.
- Thay đổi Build từ ROM Ship cho dòng HTC Max 4G, với các thông số
CE OS 5.2.20759 Build 20759.1.4.2

Giao diện và số lượng ứng dụng hỗ trợ tích hợp không khác nhiều so với V10.

LINK TẢI ROM V11 (Max 4G):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/168640309/KAISER__3_34_721_11__B20759_MAX4G.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

ultrakill

Active Member
vừa vào diễn đàn đã thấy bác PhamQuang ra rom mới. Zui quá cảm ơn bác nhiều lắm.Đang đợi để đc up rom :D

zừa mới up rom xong mới nghịch đc tí.về sơ bộ thì ko khác bản v10 là mấy. đêm nay mất ngủ rồi. :((

Last edited by a moderator:

cnvui2106

Bro cho hỏi thêm là ngoài soft TrayLnch để add icon vào Tray ( bất tiện vì bắt mình tự đánh địa chỉ icon ) thì có soft nào tương tự nhưng dễ dàng add icon vào Tray ko?

Pharaon

Em đang có con AT&T Tilt 8925 (HTC Kaiser 100) không biết up rom này có đc không? ae chỉ giáo nhé.

ultrakill

Active Member
dùng đc rom này từ lúc 4h sáng. Mà em cũng chưa thấy khác biệt gì với so với bản V10 ạ. Bác nào test đc gì mới ko chỉ bảo em với. Em rất thích chơi trò photoHunt mà cài vào máy mà chơi đc 30s nó lại tự out ra. chán quá. huhu
Bác nào biết giúp em với. Em xin cảm ơn nhiều.

vinhquang0712

Em đang có con AT&T Tilt 8925 (HTC Kaiser 100) không biết up rom này có đc không? ae chỉ giáo nhé.

nó up được đó bạn, cứ up đi không sao đâu . Bác Quang lẹ thiệt bản V10 tải về chưa kịp cài,đã thấy bản V11 rồi.Thansk Bác Quang nhiều,Chúc Bác mùa Giáng Sinh vui vẻ=D>=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

ultrakill

Active Member
em ko thể nào nghe nhạc bằng audio manager khi tắt màn hình. bác nào giúp em giải quyết vấn đề này với. em xin cảm ơn

PhamQuang

Manager
em ko thể nào nghe nhạc bằng audio manager khi tắt màn hình. bác nào giúp em giải quyết vấn đề này với. em xin cảm ơn

Audio Manager từ phiên bản 2.0 (hỗ trợ Manila2D) không thể chạy được khi tắt màn hình bạn ạ.
Bạn có thể nghe bằng WMP thì được.

NguyenTu

Super V.I.P
dùng đc rom này từ lúc 4h sáng. Mà em cũng chưa thấy khác biệt gì với so với bản V10 ạ. Bác nào test đc gì mới ko chỉ bảo em với. Em rất thích chơi trò photoHunt mà cài vào máy mà chơi đc 30s nó lại tự out ra. chán quá. huhu
Bác nào biết giúp em với. Em xin cảm ơn nhiều.

Về cơ bản thì đúng là không có khác biệt so với bản V10 như bạn nói. Test j thử cho thấy chạy các ứng dụng mượt hơn, giải phóng ram nhanh hơn nhưng hình như tốn Pin hơn. Riêng về pin thì chưa test kỹ, chỉ mới cảm nhận qua vài lần vọc. Các bạn có ý kiến thêm nhé

sharkkingi

Mình thì thấy Rom chạy cũng ổn đấy!:) Nhưng có một vấn đề nảy sinh là không thể để chế độ rung rồi sau đó đổ chuông được! :-? Nhờ bác PhamQuang tư vấn chút nhé!:( Cảm ơn bác vì bản Rom cũng khá hay đó!:)

PhamQuang

Manager

Về cơ bản thì đúng là không có khác biệt so với bản V10 như bạn nói. Test j thử cho thấy chạy các ứng dụng mượt hơn, giải phóng ram nhanh hơn nhưng hình như tốn Pin hơn. Riêng về pin thì chưa test kỹ, chỉ mới cảm nhận qua vài lần vọc. Các bạn có ý kiến thêm nhé

Thực tế 2 Build 2075720759 không khác nhau nhiều đâu. Chúng đều là các Build được port từ Ship ROM nên độ ổn định khá, ít ra hơn Build 20931 (beta).
Riêng bản này chú có thay đổi 1 số Driver có version mới hơn từ ELFin đấy nên độ nhạy cảm có lẽ khá hơn 1 chút.

vinhquang0712

Bác Quang cho Em up bản này gặp lổi kết nối ERROR 260 CONNECTION, trước đây up vẫn bình thường nhưng gời không biết sao gặp lổi này,xin Man Quang hướng dẫn dùm Em.Thansk

Anbis

Có ai down được rồi xin up lên f1ip.net giúp em với :) chẳng down được từ rapid rồi :)

hnhupt

mình cũng k down được từ rapid, vui lòng up lại lên mediafire là dễ nhất.
Thanks

ultrakill

Active Member
em dùng rom này đến hôm qua thì tự nhiên cái note bị đơ ko thể nào vào đc. ko biết xử lý thế nào. bác nào chỉ giúp em với. em xin cảm ơn nhiều.

kosfam

mình cũng k down được từ rapid, vui lòng up lại lên mediafire là dễ nhất.
Thanks

Download bình thường các pác ơi! Sử dụng đường truyền FPT đó.
Mình sử dụng vnn không download dc gì cả nhưng vào fpt thì chạy ào ào:D:D:D

achille2k

Audio Manager từ phiên bản 2.0 (hỗ trợ Manila2D) không thể chạy được khi tắt màn hình bạn ạ.
Bạn có thể nghe bằng WMP thì được.

Tắt được bác ạ nhưng phải cắm tai nghe!:D

sharkkingi

Sao mình máy mình nghe nhạc lại không tắt màn hình được vậy nhỉ? mặc dù đã chỉnh chế độ màn hình rồi! bác nào giúp mình với:)