• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER ROM V14 (Manila2D+3D Driver) - Build 21109.1.5.0

PhamQuang

Manager
ROM 3.34.721.14 CHO HTC KAISER

=== CE OS 5.2.21109 Build 21109.1.5.0 ===

Phiên bản V14, WM6.1 tích hợp Manila2D và Driver 3D dành cho HTC Kaiser:
- Phát triển và thay đổi trên cơ sở V13, sử dụng OEM từ bản ROM Ship 3.34.721 dành cho Kaiser
- Thay đổi các OEM liên quan tới Manila2D từ HTC Touch 3G (Jade)
- Thay đổi version của Manila
- Thay đổi OS mới: CE OS 5.2.21109 Build 21109.1.5.0 (sưu tầm).
Sau khi Build và test thấy Build mới khá ổn, nhanh và nhẹ nhàng nên đưa lên để các bạn cùng test nhân dịp năm mới 2009.

Sau khi Up ROM, có thể không cần cài đặt Opera vì Tab Internet được dùng để chạy Internet Default.

LINK TẢI ROM V14 (Kaiser):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/178235264/KAISER__3_34_721_14__B21109.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

denzo

Cảm ơn chú PhamQuang nhiều. Cháu vừa up bản V13 lên chưa kịp test. Bây giờ đang download bản V14 về up tiếp :D

Chúc mừng năm mới chú!

sharkkingi

Happy New Year 2008! :) Năm mới chúc bác Quang cho ra them nhiều ROM mới để anh em được vọc thoải mái!:D

ultrakill

Active Member
em dùng bản rom v14 này đc 2 ngày rồi thấy cảm ứng có vẻ ko đc mượt lắm a. rất là lag. thỉnh thoảng cứ đơ đơ. ấn mãi chả đc gì cả. mà GPS thì ko hiểu tại sao h cũng ko dùng đc nữa. em dùng radio 1.71.09.01
Có bác nào bị như em ko ạ. :(

denzo

em dùng bản rom v14 này đc 2 ngày rồi thấy cảm ứng có vẻ ko đc mượt lắm a. rất là lag. thỉnh thoảng cứ đơ đơ. ấn mãi chả đc gì cả. mà GPS thì ko hiểu tại sao h cũng ko dùng đc nữa. em dùng radio 1.71.09.01
Có bác nào bị như em ko ạ. :(

Đúng là khi sử dụng bàn phím của HTC Full QWERTY nó hơi lag thật. Hiện tại mình đang dùng bàn phím PCMKeyboard 0.14 thì không sao.

ultrakill

Active Member
Đúng là khi sử dụng bàn phím của HTC Full QWERTY nó hơi lag thật. Hiện tại mình đang dùng bàn phím PCMKeyboard 0.14 thì không sao.

bàn phím HTC full qwerty trong bản rom này lag thật nhưng mình cài đè cái bàn phím HTC lên thì hết lag rồi. Nhưng cảm giác nó cứ chậm chậm thế nào ý.Ko đc mượt mà lắm.

denzo

bàn phím HTC full qwerty trong bản rom này lag thật nhưng mình cài đè cái bàn phím HTC lên thì hết lag rồi. Nhưng cảm giác nó cứ chậm chậm thế nào ý.Ko đc mượt mà lắm.
Hôm qua vừa upgrade lên HardSPL 3.56. Bây giờ đang test nhưng có vẻ cảm giác giật giật không còn nữa.

sharkkingi

Bảm ROM này mình up thử rồi và bị lỗi là cái camera cứ hay bị đứng khi chụp hình! :( phải reset lại thì chụp được vài tấm lại bị ??? :O

TranMinhMan

Super V.I.P
Bảm ROM này mình up thử rồi và bị lỗi là cái camera cứ hay bị đứng khi chụp hình! :( phải reset lại thì chụp được vài tấm lại bị ??? :O

Thường các dòng máy HTC sau này, nếu bạn bị lỗi camera, sóng, âm thanh, frzee...(nhưng những người khác ko bị) thì bạn nên up lại SPL hoặc Radio khác thì sẽ hết.
Chúc thành công!:D