• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER ROM V16 - Build 20765.1.4.4

PhamQuang

Manager
ROM 3.34.721.16 CHO HTC KAISER

=== CE OS 5.2.20765 Build 20765.1.4.4 ===

Phiên bản ROM V16, WM6.1 tích hợp Manila2D dành cho HTC TyTN II, đặc điểm:
- Dựa trên ROM của chính HTC Kaiser: 3.34.721
- Thay XIP và SYS cùng các OEM từ ROM Ship của HTC Iolite

Danh sách các OEM được thay đổi từ dòng HTC Iolita mới sang cho Kaiser:

Đây là phiên bản giao thời để chuẩn bị ra mắt WM6.5 (mặc dù bản beta thì PDAVIET cũng có, tuy nhiên chưa ổn định nên chưa đưa lên, đợi Build chuẩn sẽ đưa luôn).
Phiên bản V16 chạy cũng khá ổn bởi dựa trên nền tảng ROM Ship mới nhất dành cho dòng QVGA.
Đặc biệt:
- Manila2D với version mới.
- Connection Setup tích hợp nhiều data hơn, nhận biết các DV Phone khá hơn.

LINK TẢI ROM V16 (Kaiser):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/191299935/KAISER__3_34_721_16__B20765.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

ultrakill

Active Member
bác Quang ơi cho cháu hỏi là, cháu cài bản Rom này xong, vào setting ko thấy cái pm chỉnh sáng tối màn hình với cả cái tắt sound khi slide ạ. Bác chỉ giúp cháu với ạ. Cảm ơn bác.

PhamQuang

Manager
bác Quang ơi cho cháu hỏi là, cháu cài bản Rom này xong, vào setting ko thấy cái pm chỉnh sáng tối màn hình với cả cái tắt sound khi slide ạ. Bác chỉ giúp cháu với ạ. Cảm ơn bác.

Chỉnh sáng tối, thời gian tắt màn hình,...tất cả nằm trong "SYSTEM/POWER".

ultrakill

Active Member
Cháu cảm ơn bác. Thế còn cái sound piano khi slide máy, cháu muốn tắt đi thì cháu phải làm thế nào ạ. mỗi lần trượt ngang máy ra nt lại có tiếng nghe khó chịu lắm ạ. :D

support

Cháu cảm ơn bác. Thế còn cái sound piano khi slide máy, cháu muốn tắt đi thì cháu phải làm thế nào ạ. mỗi lần trượt ngang máy ra nt lại có tiếng nghe khó chịu lắm ạ. :D

Setting > Slidding sound rùi bỏ check là xong.

ultrakill

Active Member
Setting > Slidding sound rùi bỏ check là xong.

bác ơi cái này thì em cũng biết rồi ạ, chắc bác chưa cài thử bản ROM này nên ko biết đấy thôi, chứ em tìm mỏi cả cổ mà vẫn ko thấy cái slidding sound ở đâu.

samurai2050

bác ơi cái này thì em cũng biết rồi ạ, chắc bác chưa cài thử bản ROM này nên ko biết đấy thôi, chứ em tìm mỏi cả cổ mà vẫn ko thấy cái slidding sound ở đâu.

Mình cũng không thấy sliding sound ở đâu cả! :( thêm vào nữa chỉnh thời gian độ sáng màn hình cũng không có tác dụng luôn :(

jamesblunt

em mới up xong rom v16 của bác hồi tối qua, bác chỉ cho em cách khóa bàn phím với, mò hoài chưa ra. vào buttons trong setting thì nó cho chỉnh cái nút end key gì đó (em chỉnh bấm vào end key sẽ khóa máy -> chỉnh tiếp phần khóa phím tự động kích hoạt khi khóa máy, chứ em cũng chẳng mò được chỗ nào chỉ khóa phím) mà em bấm tất cả các nút trên máy cũng không khóa được..

xichlomay

em mới up xong rom v16 của bác hồi tối qua, bác chỉ cho em cách khóa bàn phím với, mò hoài chưa ra. vào buttons trong setting thì nó cho chỉnh cái nút end key gì đó (em chỉnh bấm vào end key sẽ khóa máy -> chỉnh tiếp phần khóa phím tự động kích hoạt khi khóa máy, chứ em cũng chẳng mò được chỗ nào chỉ khóa phím) mà em bấm tất cả các nút trên máy cũng không khóa được..

Bạn bấm và giữ nút End đó

kolya82

bác PhamQuang cho em hỏi là lúc trượt bàn phím ra,thi màn hình xoay ngang được một lúc thì nó lại tự chuyển về dạng portrait,với cả bản Rom này hơi chậm thì phải

NhatToai

Super V.I.P
bác PhamQuang cho em hỏi là lúc trượt bàn phím ra,thi màn hình xoay ngang được một lúc thì nó lại tự chuyển về dạng portrait,với cả bản Rom này hơi chậm thì phải
Manila 2D không hỗ trợ chế độ Landscape,vấn đề này bình thường mà.

kolya82

hic.vì em mới dùng dòng này,chưa kinh nghiệm lắm,theo bác thì nên dùng Rom nào khác

GinTonic

Mày mò cả đêm up rom sau khi hoàn thành nhẹ nhõm ghê.Xong đến phần test máy thì mới phát hiện máy k nghe được thế là e phải up lại Radio v1.58.16.27 thì nghe được but nhưng k chỉnh blacklinght được e tìm hoài mà k thấy cái "SYSTEM/POWER" đâu cả và camera thì tối thui. có pác nào biết k?Mong được chỉ giáo.

PhamQuang

Manager
Mày mò cả đêm up rom sau khi hoàn thành nhẹ nhõm ghê.Xong đến phần test máy thì mới phát hiện máy k nghe được thế là e phải up lại Radio v1.58.16.27 thì nghe được but nhưng k chỉnh blacklinght được e tìm hoài mà k thấy cái "SYSTEM/POWER" đâu cả và camera thì tối thui. có pác nào biết k?Mong được chỉ giáo.

Tải bản Radio có thông số như trong bài giới thiệu đầu tiên ấy mà Up.
Bản Radio bạn Up cũ lắm rồi, thảo nào mà Camera chẳng tối thui??? :-?

namy2k

có bác nào tải về dc rồi cho e xin với, link này e không tải được rồi

PDAmember

Bác Quang cho xin link download tại 4share, mega hay mediafire với.
Cảm ơn nhiều!