• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB04 (Core 23544)

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 3.34.721.6 -KAISER

CE OS 5.2.23544 Build 23544.5.5.0 PV

=== === ===

Lời cám ơn - Many thanks:

Admin Kawaguchi (so much for his applications)
Manager PhamQuang (so much)

SM BatKid (so much)
Adv Mod NhatToai (so much)
Adv Mod TranMinhMan (so much)
Trial Mod hanoiwap (beautiful skin for VnKeyb 2.2.0)
SVip Tom_codon (so much)
Member ntd (VnKeyb for typing Vietnamese)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 3.34.721.2 WWE
ROM version: 3.54.721.6 WWE
ROM date: 03/09/10
New XIP & SYS Core 23544
Nk.exe 6.5 Kernel with 107MB RAM
Use compressing standard XPR (not LZX as previous ROMs)
Sử dụng chuẩn XPR mặc định thay vì LZX như các bản ROM trước.

Sử dụng TouchFLO phiên bản 2.0.1919.1432 từ ROM gốc HTC MEGA
Manila 2.0.1919.1432 from HTC MEGA original ROM
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

PagePool is 12MB - PagePool là 12MB
Not landscape support for TouchFLO - Không hỗ trợ màn hình ngang với TouchFLO
The ROM only includes OS and Splash - ROM chỉ bao gồm OS và Splash

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.23544 Build 23544.5.5.0
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 23544
- Office Mobile 2010 (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile, SharePoint Mobile)
- VnKeyb 2.2.0 by
ntd (skin from hanoiwap)
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2), NotePad... với các version mới nhất
Basic applications for PPC such as
PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2), NotePad... with their newest versions.

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của HTC Mega.
The ROM uses newest OEMs from HTC Mega original rom.

Ai không thích icon nhỏ của Start Menu có thể làm như sau để xoá toàn bộ Registry dưới đây và Reset
Anybody don't like small icons of Start Menu can do as follows in order to delete all following Registry and Reset
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartMenu]
"CustomGridForm"="StartMenu_Sonblack"

.......

Link đã có sẵn - The link is available now
DOWNLOAD KAISER ROM 23544

Password: Sonblack

Chúc vui!
Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

OMG ! Anh sonblack ơi ! Em mới up lại lúc chiều ROM mờ :(( ! hjhj ! Anh ra ROM đều và nhanh ghê, cảm ơn anh rất nhiều ^^

dangduc

Em vẫn thích cái Start Menu ở trên như bản cũ hơn , không biết có đặt lại như cũ được ko nhỉ ?

Sonblack

Super V.I.P
Đã nói ở topic giới thiệu bản SB01 rồi mà! Tuỳ build mới mà cái Start đó như thế nào thôi! Hiện thời, chỉ có các build dạng 218xx mới có Start ở trên mà thôi! :D Nếu thích thì ROM còn ra tha hồ mà chọn chứ :D Bằng không thì Sonblack làm cho Microsoft lâu rồi chứ sao lại build ROM :))

dangduc

hjhj ! Thấy cái Start Menu này nó cứ xấu xấu kiểu gì ý ! Thôi em dùng SB03 rùi vậy ^^

Sonblack

Super V.I.P
thanks bác cook rom cho ae!
Tò mò hỏi bác tý: XPR và LZX là gì hở bác

Cứ hiểu nôm na thế này nhé:
- XPR: chuẩn mặc định tạo file ROM, các file build vào rom không được nén lại.
- LZX: chuẩn mà các ROM trước đây (của các dòng trước) hay dùng, các file build vào ROM sẽ được nén lại, dung lượng file ROM sẽ nhỏ đi.
Hiểu vậy là đủ rồi, hiểu nhiều thêm mệt mà chẳng để làm gì, người cook rom họ làm hết rồi! :D

Chỉnh sửa cuối:

lhduongolala

chết rồi, internet nhà e trả theo lưu lượng, tải không biết bao nhiêu ROM của chú Son va chu Quang về, bh vẫn máu muốn tải nữa, cuối tháng thế này ~...~ chấp nhận bị chém đẹp vậy. Tháng sau sang trọn gói :D cảm ơn 2 chú nhiều lắm! PDAVIET phát triển!

Last edited by a moderator:

doanquocviett

bác ra ROM nhanh quá. chắc tối nay lại thức để vọc ROM của bác rùi..hic hic ( nói vậy chứ tối nào cũng có ROM mới của các bác để test thì em mừng hết chỗ nói ^^ ). thanks bác nhìu nhìu

Sonblack

Super V.I.P
ah, chú Son cho cháu hỏi là có cần phải SPL và Radio phù hợp nào khônng hả chú?

Nếu máy đã HardSPL rồi không cần nữa. Còn radio thì cứ thử ROM với nó đã, không được thì up radio khác nhưng với Radio thì cũng nên cẩn trọng với 1 cái Radio mà up vào thì không up radio khác được (không nhớ rõ lắm)

NhatToai

Super V.I.P
ah, chú Son cho cháu hỏi là có cần phải SPL và Radio phù hợp nào khônng hả chú?
Chỉ cần có SPL3.29 by Cmonex hoặc 3.34 by Dave Shaw là OK.Radio thì cứ test thoải mái,vì còn tuy vùng miền nào mà nó sẽ thích hợp,không nhất thiết phải theo ROM.(các lưu ý về radio đã có topic HD)
Nếu máy đã HardSPL rồi không cần nữa. Còn radio thì cứ thử ROM với nó đã, không được thì up radio khác nhưng với Radio thì cũng nên cẩn trọng với 1 cái Radio mà up vào thì không up radio khác được (không nhớ rõ lắm)
1.65.17.10 >> Tử thần :|:(

To all: trong khi chờ ROM mới,AE cứ uống cafe đi,không thảo luận ngoài lề loãng topic nhé.

Chỉnh sửa cuối:

doanquocviett

em mới UP xong.chỉ mới test sơ qua thui thì em thấy jao diện cơ bản giống bản SB03 chỉ có thay vị trí các phím Start bác cho nằm ở dưới rất đẹp, trượt rất mượt, touch chuẩn, các phần cơ bản chưa phát hiện ra lỗi nào cả. em chỉ thấy có vài lỗi nhỏ như ntin nhạy nhưng khi trượt ngang thì ko hiển thị dầy đủ được màn hình, cũng ko chuyển sang chế độ gõ số và kí tự đặc biệt được. sau khi chỉnh xong phần Settings thoát ra ngoài chỉ thấy 5 hàng trắng, trượt qua lại thì lại hiển thị như cũ. bác xem lại thử các lỗi đó của ROM hay của máy em vậy. thanks bác nhìu!

duythanh1204

e chưa up bản này nhưng e có 1 điều muốn hỏi mọi người là không biết do máy e hay do Rom mà sao từ khi e xài WM 6.5 của các Mod trong PDAviet này e không thể nào kết nối GPS dc nữa. lúc e còn sử dụng Rom 6.1 thì kết nối được, bjo thì bó tay. BÁc nào biết cách sửa chữa lại chỉ e với nhe!thanks nhiều!

dangduc

KAISER_WM65_OS23544_PP12MB_Sonbalck <--- Tên bác là Sonblack mà dòng này lại tên là Sonbalck với cái đó cũng là pass lun, hình như bác gõ sai mất rùi thì phải :) Tính em ham hố chắc lại up ROM này quá . Không thích chuyển lại ROM SB03 :) Sao up lên cái biểu tượng pin nó vẫn như bản trước mà không có biểu tượng với dung lượng pin màu trắng như trong demo của bác Sonblack nhỉ ?

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
e chưa up bản này nhưng e có 1 điều muốn hỏi mọi người là không biết do máy e hay do Rom mà sao từ khi e xài WM 6.5 của các Mod trong PDAviet này e không thể nào kết nối GPS dc nữa. lúc e còn sử dụng Rom 6.1 thì kết nối được, bjo thì bó tay. BÁc nào biết cách sửa chữa lại chỉ e với nhe!thanks nhiều!
GPS vẫn sử dụng bình thường trên tất cả các ROM,Tây hay Ta cũng vậy.Có bản nào clean thì nhanh,còn bản nào full quá thì hơi chậm thôi.Bạn HR máy lại nhé.
KAISER_WM65_OS23544_PP12MB_Sonbalck <--- Tên bác là Sonblack mà dòng này lại tên là Sonbalck với cái đó cũng là pass lun, hình như bác gõ sai mất rùi thì phải :) Tính em ham hố chắc lại up ROM này quá . Không thích chuyển lại ROM SB03 :) Sao up lên cái biểu tượng pin nó vẫn như bản trước mà không có biểu tượng với dung lượng pin màu trắng như trong demo của bác Sonblack nhỉ ?
Pass luôn luôn là Sonblack mà em.Sau khi up ROM hoàn tất,lúc màn hình khởi động vào Align Screen thì tiến hành HR lại là hoạt động trơn tru nhất.

Thêm link tải bản SB04 từ MediaFire: http://www.mediafire.com/download.php?twzhjwjidyg

hoatienii

Mới chiều hôm qua tới giờ mà đã có ROM mới rồi :D. Nhờ có ROM mới thường xuyên mà cầm PDA thấy vui thật. Có PDA mà ko có ROM vọc thì còn gì ý nghĩa nữa. Cảm ơn anh Sơn nhiều :D.

dangduc

Mới test sơ qua, thì trong Pocket RAR khi cài xong, chạy lần đầu tiên, không thấy nút ok đâu để chấp nhận các thiết lập ban đầu của Pocket Rar cả :(

Thôi em quay lại với build SB03 đây ! Đợi build tiếp của anh

Pass luôn luôn là Sonblack mà em.Sau khi up ROM hoàn tất,lúc màn hình khởi động vào Align Screen thì tiến hành HR lại là hoạt động trơn tru nhất.

Ý em nói là cái tên file đó anh nó là Sonbalck không phải Sonblack :D