• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KAISER WM6.5 ROM SB04 (Core 23544)

duythanh1204

e chưa up rom này nhưng e đang xài rom sb03 và e có ý kiến với bác Son xiu là bác nên cho cái video call vào rom sẵn để mọi người đỡ phải cài thêm sẽ làm anh hưởng đến giao diện của Rom và cũng là vì bjo tất cả các mạng ở VN đểu có 3g hết rồi.hii

hoatienii

e chưa up rom này nhưng e đang xài rom sb03 và e có ý kiến với bác Son xiu là bác nên cho cái video call vào rom sẵn để mọi người đỡ phải cài thêm sẽ làm anh hưởng đến giao diện của Rom và cũng là vì bjo tất cả các mạng ở VN đểu có 3g hết rồi.hii

Những ai dùng at&t 8925 thì sao hở bạn. Làm sao gở ra khi có sẵn.

dangduc

Có tích hợp vào ROM cái 3G Dialer Pad thì bên mình cũng không thấy gì , cái Camera trước chỉ dùng chụp hình được, gọi cũng có dùng được đâu, ko nên tích hợp vào :d

duythanh1204

nếu vậy thì e không biết! e chỉ nghĩ là bjo mọi nơi đều có 3g rồi nên việc tích hợp vào là cần thiết thôi.hiii...

Sonblack

Super V.I.P
a Sơn ơi! có Build mới 25008 rồi, làm bản ROM mới đi a :D

Build mới thì đâu chỉ build 25008 đâu, nhiều cái nữa kia! Tuy nhiên, đang bận với Omnia I8000 nên anh em cứ test những bản đã có đi đã. :D

doanquocviett

Build mới thì đâu chỉ build 25008 đâu, nhiều cái nữa kia! Tuy nhiên, đang bận với Omnia I8000 nên anh em cứ test những bản đã có đi đã. :D

đợi bác ra bản 05. bản 04 này nhìu cái hay nhưng vẫn còn nhìu lỗi nhỏ nhặt quá.hix!

Sonblack

Super V.I.P
đợi bác ra bản 05. bản 04 này nhìu cái hay nhưng vẫn còn nhìu lỗi nhỏ nhặt quá.hix!

Lỗi nhỏ nhặt là lỗi thế nào? Sao không kể ra hả bạn để mình còn biết mà sửa nếu sửa được chứ nói vậy thì không chừng 05 cũng còn lỗi nhỏ nhặt đó!

doanquocviett

Lỗi nhỏ nhặt là lỗi thế nào? Sao không kể ra hả bạn để mình còn biết mà sửa nếu sửa được chứ nói vậy thì không chừng 05 cũng còn lỗi nhỏ nhặt đó!

bác ơi. em có comment hết ở trên rùi mà. khi SMS và chat, trượt ngang thì bộ gõ mặc định của bác không hiển thị đủ màn hình, k chuyển qua ấn kí tự hoặc số được. em cài vào VNKeyb hay VNTyping lun thì lúc gõ được tiếng việt lúc thì khôg(bàn phím cứng) dù em đã thử rất nhìu cách.em thấy mấy cái này ở bản 03 rất chuẩn.hj! Ngoài ra như 1 bạn đã báo trước đó, ở màn hình đầu tiên khi em ấn Lock nó cũng mở ra Camera, ban đầu em tưởng máy em vậy thui nhưng giờ thấy nhìu bác cũng bị y chang vậy.hiz! tuy bản 03 chạy ổn định hơn nhưng em vẫn thích bản này của bác. bác cố gắng hoàn thiện hơn thì chắc vô đối rùi.hjhj

kaiser100

Anh SB ra Rom lẹ quá, bây giờ ngưng lại mình cũng thấy thiếu thiếu, cứ chờ hoài.
Bản SB04 mình rất thích , nhưng mình thấy Memory tụt xuống còn chưa tới 90M sau khi up xong.
TRong kho những bản trước khoảng 103M trở lên.....

Mình nghĩ những chương trình như CleanRam ,SR anh có thể gỡ ra cho nhẹ....những PM đó minh có thể tải và cài lên the nhe được..

Minh có vài ý nho nhỏ, mong anh sớm ra bản mới..

Sử dụng chuẩn XPR mặc định thay vì LZX như các bản ROM trước.

Sonblack

Super V.I.P
Mình nghĩ những chương trình như CleanRam ,SR anh có thể gỡ ra cho nhẹ....những PM đó minh có thể tải và cài lên the nhe được..

Những cái soft nhỏ, nhẹ và tiện ích đó không ảnh hưởng đến hệ thống nhiều đâu và bỏ nó ra thì cũng chẳng cải thiện được gì! :D

thannaubg

anh Sonblack oi may cua em sau vai lam up rom bay giờ mất luôn màn cảm ung anh giúp em với thanhk nhiều

anh Sonblack oi may cua em sau vai lam up rom bay giờ mất luôn màn cảm ung anh giúp em với thanhk nhiều
Vậy do màn hình hat cable màn hình bị hư, bạn nên mang đi sửa..

P/S: Bạn chú ý post bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

cham_hoc

Lỗi không nhận Sim máy Kaiser, cần mọi người giúp đỡ!!!!!!!!!

Em chào các bác. Như phần tiêu đề em đã nêu em đang gặp vấn đề với em máy kaiser mà chưa biết xử lý thế nào. Máy của em trước cài WM6.1 em thấy dùng ổn ko có vấn đề gì hết. Nhưng em thấy cái rom KAISER WM6.5 ROM SB04 (Core 23544) của bác Sonblack đẹp quá nên em lên đời cho em máy. Sau khi up xong em thấy chạy rất mượt nhưng khoảng một ngày sau máy báo không nhận Sim. Em mày mò tải bản radio cho em nó. Sau khi up radio máy chạy ngon lành, tiếp tục một ngày sau nó lại báo lỗi mất Sim, cứ như thế em đã tải một số bản radio 1.58.26.20, v1.58.16.27, 1.71.09.01, v1.58.25.14, v1.70.19.09 và đều bị một lỗi như trên. Em cũng đã tải cả bản HardSPL mới nhất và một số bản cũ hơn cũng không được. Em rất mong các cao thủ chỉ giáo. Em xin cám ơn!:((

NhatToai

Super V.I.P
Em chào các bác. Như phần tiêu đề em đã nêu em đang gặp vấn đề với em máy kaiser mà chưa biết xử lý thế nào. Máy của em trước cài WM6.1 em thấy dùng ổn ko có vấn đề gì hết. Nhưng em thấy cái rom KAISER WM6.5 ROM SB04 (Core 23544) của bác Sonblack đẹp quá nên em lên đời cho em máy. Sau khi up xong em thấy chạy rất mượt nhưng khoảng một ngày sau máy báo không nhận Sim. Em mày mò tải bản radio cho em nó. Sau khi up radio máy chạy ngon lành, tiếp tục một ngày sau nó lại báo lỗi mất Sim, cứ như thế em đã tải một số bản radio 1.58.26.20, v1.58.16.27, 1.71.09.01, v1.58.25.14, v1.70.19.09 và đều bị một lỗi như trên. Em cũng đã tải cả bản HardSPL mới nhất và một số bản cũ hơn cũng không được. Em rất mong các cao thủ chỉ giáo. Em xin cám ơn!:((
Máy không nhận SIM thông thường do lỗi khe cắm hoặc thẻ SIM,vì vậy bạn thử kiểm tra lại cho chắc chắn:
- Vẫn dùng ROM này nhưng thay thẻ SIM khác vào test coi có còn bị không?
- Up lại ROM Ship và sử dụng SIM cũ.
Nếu 2 cách trên mà vẫn không hết là do lỗi phần cứng(khe cắm SIM).Radio không ảnh hưởng tới việc nhận SIM hay không đâu cho nên bạn khỏi phải up radio nhiều làm gì.

cham_hoc

Em cám ơn bác, em đã thay sim khác vào, máy cũng không nhận sim, nhưng có lạ là em sau mỗi lần em cài lại radio thì nó lại được ngay, sau khoảng 01 ngày nó lại lăn quay ra chết, mà bản WM cũ em ko thấy bị hiện tượng này. Mà em cũng không hiểu nếu up rom vào mà ko được thì ko được luôn, nhưng em cứ dùng 1 ngày nó mới báo lỗi ko nhận Sim.

Chỉnh sửa cuối:

cham_hoc

Máy không nhận SIM thông thường do lỗi khe cắm hoặc thẻ SIM,vì vậy bạn thử kiểm tra lại cho chắc chắn:
Nếu 2 cách trên mà vẫn không hết là do lỗi phần cứng(khe cắm SIM).Radio không ảnh hưởng tới việc nhận SIM hay không đâu cho nên bạn khỏi phải up radio nhiều làm gì.
Em hỏi hơi ngu tý, em cũng mới sử dụng và tìm hiểu về PPC, cho nên cũng không biết nhiều lắm. Bác thông cảm cho em. Bác có thể khẳng định chắc chắn là lỗi phần cứng không ah. Em đã làm hết như hướng dẫn trên của bác, kết quả là cũng không nhận sim. Mà bây giờ sửa thì các bác có thể cho em địa chỉ uy tín nào ở Hà nội không ah, sửa thì hết khoảng bao nhiêu tiền ah. Em xin cám ơn các bác ah.

NhatToai

Super V.I.P
Em hỏi hơi ngu tý, em cũng mới sử dụng và tìm hiểu về PPC, cho nên cũng không biết nhiều lắm. Bác thông cảm cho em. Bác có thể khẳng định chắc chắn là lỗi phần cứng không ah. Em đã làm hết như hướng dẫn trên của bác, kết quả là cũng không nhận sim. Mà bây giờ sửa thì các bác có thể cho em địa chỉ uy tín nào ở Hà nội không ah, sửa thì hết khoảng bao nhiêu tiền ah. Em xin cám ơn các bác ah.

Nếu đã up ROM khác hoặc thay SIM vào mà vẫn bị thì bạn cần phải mang ra thợ kiểm tra rồi.
Thử cài file cab dưới bài vào xem có khắc phục gì được không,còn khu vực Hà Nội thì mình thua.

cham_hoc

Cám ơn bác, em phải mang ra thợ rồi. hichic, khổ thân em quá, mới vào nghề, mua con máy cũ thử chơi, ai dè, đến mệt với em máy này, em chưa được dùng ngày nào thoải mái, mua máy cũ nên chỉ được bảo hành 7 ngày, dùng đến khoảng ngày thứ 8 thì thế này( 7 ngày nghịch rom vì nghĩ do up rom nên máy nó mới thế, ko báo lại cho bác bán máy thế là bác ấy chỉ nhận hỗ trợ tiền sửa máy, ôm cục nợ vào người rồi), vừa hết bảo hành thì máy lăn quay ra chết. hichic. Em quyết tâm sẽ có một bài nói về kinh nghiệm mua máy cũ, mong các anh em ủng hộ em.