• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KEmulator 0.9.8 Việt hóa, pm giả lập java trên PC :D

lytieulong3040

Ngồi ở nhà rảnh không biết làm jh`, sẵn thấy phần mềm này chưa đc Việt hóa, nên mạo gan làm thử cho anh em xài chơi :D
hì hì sẵn tiện nói luôn đây là lần đầu tiên mình Việt hóa, với lại phần mềm này có những từ ngữ mình không hiểu nghĩa cho lắm, nên mình dịch sát nghĩa vì vậy có vài chỗ hơi khó hiểu tí, anh em thông cảm.. vì lần đầu tiên nên ủng hộ mình để lần sau mình Việt hóa file .sis :D
đây, mời anh em tải ở đây, cả bộ KEmulator 0.9.8 :) Bản này đã có sẵn JRE/JDK :D
còn nếu bác nào có phần mềm này rồi mà muốn xài tiếng việt thì tải file text này về sau đó chép vào thư mục language trong thư mục gốc của KEmulator nhé :D, vì KEmulator có sẵn file ngôn ngữ default nên các bạn cứ chép đè vào :)
và sau đây là 1 số hình ảnh của em nó :D

chạy thử chương trình chat ola trên KEmulator
rất cool

Kojiro

Super V.I.P
Mình thì thường dùng cái Sjboy emulator :) Thấy cái này giao diện lớn hơn chắc ngon hơn cái đang dùng :D
Cảm ơn bạn nhé!

MinhThang

Manager
Mình thì thường dùng cái Sjboy emulator :) Thấy cái này giao diện lớn hơn chắc ngon hơn cái đang dùng :D
Cảm ơn bạn nhé!

Được cái file Sis thì ngon nhỉ? Vh xong tha hồ mà test thử.

ngoctugttn123

có pm nào cũng hỗ trợ chạy jar nhưng trên điện thoại kiểu này ko hả các bác. Ý mình là ko cần cài ứng dụng Jar trên đt mà chỉ cần chạy qua 1 phần mềm nào đó :p

Được cái file Sis thì ngon nhỉ? Vh xong tha hồ mà test thử.

Trước giờ chỉ có thể cài hệ điều hành Windows Mobile => file Cab trên PC thông qua giả lập chạy trên PC thôi. Symbian chỉ đến mức Jar là hết. Nokia xấu xa vô cùng

có pm nào cũng hỗ trợ chạy jar nhưng trên điện thoại kiểu này ko hả các bác. Ý mình là ko cần cài ứng dụng Jar trên đt mà chỉ cần chạy qua 1 phần mềm nào đó :p
Không bao giờ có phần mềm như thế vì máy đã có sẵn máy ảo Java. Muốn test thì chỉ có cách cài vào. Còn không thì never dùng ứng dụng Java:p

ngoctugttn123

Không bao giờ có phần mềm như thế vì máy đã có sẵn máy ảo Java. Muốn test thì chỉ có cách cài vào. Còn không thì never dùng ứng dụng Java:p

hi. thì mình cũng muốn có 1 phần mềm như thế càng hay đỡ phải cài những ứng dụng jar mà vẫn chạy ầm ầm như máy S40 đó

rightboll

game thì vào được, nhưng thiết lập phím bấm thì bị mất một phần chỉ chỉnh đc một số phím thôi.

mafiavn

Các bạn ơi! Phần mềm này có thể chỉnh phím cho khi chát trong game có thể dùng bàn phím được hem! hihihi!

khoa123

Các bạn ơi! Phần mềm này có thể chỉnh phím cho khi chát trong game có thể dùng bàn phím được hem! hihihi!

bạn vào khung chat xong ấn enter rồi ấn bàn phím chữ bt mà bạn. Mà chơi chat trên PC lun đi bạn

tolun2

Cái này cũng hay hay! rảnh ngồi vọc 12 sứ quân trên PC cho nhanh :D
Mà các bác có ai có emulator giả lập sis k:D