• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối HTC WildFire với PC qua HTC Sync?

ngothekhanh1234

help ! CÁCH KẾT NỐI HTC WILDFIRE VỚI MÁY TÍNH BẰNG CHƯƠNG TRÌNH SYN
Mình tải vế phần mềm Syn mới nhất của HTC Wildfire mà sao không kết nối được với máy tính. Phiên bản Syn 3.0.5481 sau khi cài đặt xong mình khởi động lai máy tính và chạy chương trình Syn. Mình gắn cáp vào đt trước sau do gắn vào máy tính trên đt hiện ra dòng chữ chọn chế độ kết nối, mình chọn chế độ Syn nhưng đt hiện thông báo " KHÔNG THỂ TÌM THẤY ỨNG DỤNG ĐỒNG BỘ TRÊN MÁY TÍNH". Mong các bạn giúp đỡ mình ! thanks !
THANHS!

A13number1

Bạn vô settings > applications > development > chọn USB debugging . Cắm USB kết nối với PC để điện thoại nhận ra Sync sau đó rút ra cắm lại là được. Chúc bạn thành công!

nguyetanhy

Kết nối HTC WildFire với PC?

Giúp mình với ... Từ lúc mua điện thọai đến giờ, mình kết nối PC với đt dc vài lần, lúc dc lúc k, cũng chẳng hiểu sao nữa... Mình tải nhiều phần mềm về Sync, driver ..hết rồi nhưng mỗi lần kết nối đều gặp trục trặc.. ai có bí quyết giúp mình với.. :((

PhamQuang

Manager
Giúp mình với ... Từ lúc mua điện thọai đến giờ, mình kết nối PC với đt dc vài lần, lúc dc lúc k, cũng chẳng hiểu sao nữa... Mình tải nhiều phần mềm về Sync, driver ..hết rồi nhưng mỗi lần kết nối đều gặp trục trặc.. ai có bí quyết giúp mình với.. :((

Vào link sau:

http://www.htc.com/www/SupportDownload.aspx?p_id=316&cat=3&dl_id=1058

Tải phiên bản HTC Sync đó mà cài cho PC, rồi hãy cho máy kết nối với PC bạn ạ.

nguyetanhy

Mình đã tải phần này rồi, nhưng lúc mới tải về thì sd dc, sau đó chẳng lần nào kết nối dc nữa hết...

nguyetanhy

Mình cũng làm theo hướng dẫn nhưg ko dc, ngothekhanh1234 lam dc roi chi lai bi quyet voi...

ngothekhanh1234

gửi bạn nguyetanhy : sorry vì mình không trả lời sớm được ! thật ra không có bí quyết gì hết ! trước tiên bạn cần cài chương trình htc sync trên máy tính ! tiếp theo bạn vào settings > applications > development > chọn USB debugging (vào cài đặt>ứng dụng>phát triển>chế độ usb debug) và đánh dấu chách vào là được ! sau đó chỉ cần dùng cáp usb kết nối đt vào máy tính sau đó đt sẽ hỏi bạn chọn kết nối gì ! sau đó bạn chọn htc sync thế là xong hà ! =D>

mrpi

ngày hôm qua mới lấy máy về, tưởng htc sync bị tèo, mình cài 2 lần nhưng vẫn the same.

có mấy cách khắc phục như sau:

1. Chọn USB debugging Như ngothekhanh1234 nói + restart lại máy tính rồi mới cắm cáp usb vào.

trường hợp vẫn không được check như sau:
2. Chuyển sang giao diện Home (bấm vào trang chính), chọn Menu >Settings > Connect to PC > Default connection type >> chọn HTC Sync >>> bấm DONE

- lưu ý là so với windows mobile thằng Android này có điểm dở là tách biệt các chế độ SYNC & DISK DRive nên chạy sync thì ko hiện ra ổ đĩa để truy cập trên máy tính và ngược lại

Để cho lành tính, sau khi đã connect được với PC bạn tắt cái debugging đi.

quangduongxp

ngày hôm qua mới lấy máy về, tưởng htc sync bị tèo, mình cài 2 lần nhưng vẫn the same.

có mấy cách khắc phục như sau:

1. Chọn USB debugging Như ngothekhanh1234 nói + restart lại máy tính rồi mới cắm cáp usb vào.

trường hợp vẫn không được check như sau:
2. Chuyển sang giao diện Home (bấm vào trang chính), chọn Menu >Settings > Connect to PC > Default connection type >> chọn HTC Sync >>> bấm DONE

- lưu ý là so với windows mobile thằng Android này có điểm dở là tách biệt các chế độ SYNC & DISK DRive nên chạy sync thì ko hiện ra ổ đĩa để truy cập trên máy tính và ngược lại

Để cho lành tính, sau khi đã connect được với PC bạn tắt cái debugging đi.

Đã làm theo hướng dẫn nhưng máy vẫn báo: Không thể tìm thấy ứng dụng đồng bộ trên máy tính.

HungManh

Việc Sync đã quá đơn giản vì bạn chỉ cần update lên androi 2.2 (kết nối internet tự up trên ĐT luôn) up xong thì sync cứ gọi là .... vô tư

ducloidsn

Mình cũng gặp một vấn đền khó vói em Wildfire này đó là Sync được nhưng không làm sao kết nối internet qua máy tính được nên cài các ứng dụng trên Market toàn phải dùng 3G hơi mệt. Bác nào gặp trường hợp tương tự xin chia sẻ ít kinh nghiệm xử lý với ạ. Thk!

leduymanh

Mình đã nâng cấp lên Andoid 2.2, dùng Sync 3.0 rồi nhưng Điện thoại và Máy tính vẫn không nhìn thấy nhau là sao ?

ngothekhanh1234

gửi bạn leduymanh
trước tiên bạn cần cài chương trình htc sync trên máy tính ! tiếp theo bạn vào settings > applications > development > chọn USB debugging (vào cài đặt>ứng dụng>phát triển>chế độ usb debug) và đánh dấu chách vào là được ! sau đó chỉ cần dùng cáp usb kết nối đt vào máy tính sau đó đt sẽ hỏi bạn chọn kết nối gì ! sau đó bạn chọn htc sync thế là xong hà !
bạn cứ kiểm tra lại mọi thứ như hướng dẫn của mình

leduymanh

Hi All,

Mình đang dùng HTC Wildfire A3333, đã cập nhật phiên bản Android 2.2. Hiện tại mình đã cài HTC Sync version 3.0.5511 vào máy tính, trên điện thoại đã đặt chế độ kết nối USB mặc định là HTC Sync, chọn chế độ USB debug. Nhưng khi cắm cáp USB để kết nối vào máy tính thì bị báo lỗi sau:
“HTC Sync port of HTC Wildfire is not responding. Please disconnect cable and reconnect after 10 seconds”. Mình đã thử rút ra cắm lại nhiều lần mà vẫn không được.

Mong các vị cao thủ giúp đỡ mình khắc phục vấn đề này. Xin đa tạ.

zizoutt

Cập nhật phiên bản Android 2.2 ở đâu bạn ơi .chỉ mình với .thanks bạn !

alviss1987

Cho mình hỏi muốn chép hình đã chụp bằng HTC WF hoặc HTC HD mini qua PC thì phải làm như thế nào?

longpvan

Vấn đề quá đơn giản!!!!
Mình dùng em HTC Incredible S hàng xách tay. Lúc đầu cũng cài và sync với Outlook vô tư. Không biết mấy bữa nay mắc cái bệnh gì mà tình trạng cũng như các bác, no found, no device....
Thử đủ cách rồi mà vẫn not sync.
Cách đơn giản nhất là:
1. Cài lại máy tính, reset điện thoại và cài lại từ đầu.
Nói vậy chứ em cũng chưa mún lèm.

longpvan

Vấn đề quá đơn giản!!!!
Mình dùng em HTC Incredible S hàng xách tay. Lúc đầu cũng cài và sync với Outlook vô tư. Không biết mấy bữa nay mắc cái bệnh gì mà tình trạng cũng như các bác, no found, no device....
Thử đủ cách rồi mà vẫn not sync.
Cách đơn giản nhất là:
1. Cài lại máy tính, reset điện thoại và cài lại từ đầu.
Nói vậy chứ em cũng chưa mún lèm.

Tình hình của em đã giải quyết được rồi. Hóa ra là do chú Droid Explorer 0.8.5...
Em đã kiểm tra với các DE version cao hơn và cũng bị tình trạng này. Quay lại cài chú Droid Explorer 0.8.4 thì Sync lại hoạt động vô tư.
Chúc các bác vui.