• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối N1 to PC

thanhdol

Member
Em vừa thử dùng N1, nhưng loay hoay cả đêm không biết nối em nó với PC thế nào cả, cắm vào PC, nó hiện lên vài dòng và thông báo đã kết nối, vào my computer thấy có ổ G của N1 nhưng không mở được, vậy là sao hả các bác?:(:)(:)((

wildcat

Bạn cho thông tin chi tiết thêm một chút đi, như sử dụng ROM gì? thông báo thế nào?

Thông thường với N1 bạn phải MountUSB thì PC mới đọc được thẻ nhớ

thanhdol

Member
Em dùng máy nguyên bản, chưa up cái gì cả. Khi cắm vào PC, PC báo tìm được phần cứng và tiến hành cài đặt như các phần cứng khác, nhưng không thấy nó đòi hỏi USB driver nexus mà em tải từ mạng xuống, vậy là seo bác. Em xài win XP2
Em nghịch mãi dòng HTC tuoch thấy không vấn đề gì, vậy mà N1 khoai vậy sao?
Giúp em với mod~X(~X(

Chỉnh sửa cuối:

wildcat

Em dùng máy nguyên bản, chưa up cái gì cả. Khi cắm vào PC, PC báo tìm được phần cứng và tiến hành cài đặt như các phần cứng khác, nhưng không thấy nó đòi hỏi USB driver nexus mà em tải từ mạng xuống, vậy là seo bác. Em xài win XP2
Em nghịch mãi dòng HTC tuoch thấy không vấn đề gì, vậy mà N1 khoai vậy sao?
Giúp em với mod~X(~X(

1. Bạn hãy sử dụng dây cáp USB đi cùng với máy.
2. Trên N1 bạn vuốt xuống vào thanh "Notification Panel" và táp vào dòng "USB Connected"
3. Táp vào icon "Mount"

Lúc này trên PC sẽ hiện ra thẻ nhớ

trinhha

bạn chỉ cần click vào MountUSB là ok (cái hình usb màu trắng). click 1 lần nữa là diconect.

wildcat

bạn chỉ cần click vào MountUSB là ok (cái hình usb màu trắng). click 1 lần nữa là diconect.

Úi bác hướng dẫn thế thì bác chủ xị có mà đi tìm đến tết con cò cũng khg thấy cái MountUSB ở đâu cả, bác ấy dùng Máy Nguyên Bản mà và theo cách hỏi của bác ấy thì chắc chắn bác ấy chưa có cài phần mềm MountUSB.

PhamQuang

Manager
Em vừa thử dùng N1, nhưng loay hoay cả đêm không biết nối em nó với PC thế nào cả, cắm vào PC, nó hiện lên vài dòng và thông báo đã kết nối, vào my computer thấy có ổ G của N1 nhưng không mở được, vậy là sao hả các bác?:(:)(:)((

N1 chỉ kết nối với PC để đọc thẻ bằng MountUSB mà thôi chứ không kết nối để đọc mọi cái và Sync được với PC như các dòng khác đâu.
Muốn sử dụng 1 số chức năng khác khi kết nối với PC thì dùng DroidExplorer rất hữu ích.

thanhdol

Member
Thank các bác nhiều nhé=D>=D>
Còn về cái DroidExplorer em cài vào PC rồi mà nó không nhận ra N1 là sao vậy các bác:-/:-/

PhamQuang

Manager
Thank các bác nhiều nhé=D>=D>
Còn về cái DroidExplorer em cài vào PC rồi mà nó không nhận ra N1 là sao vậy các bác:-/:-/

Không nhận ra có lẽ do bạn chưa cài đủ Driver cần thiết để N1 có thể kết nối với PC đấy. Kiểm tra lại.

xila

em cũng chào thua luôn , cung hết cách roi ma ko có cách nào nhận dr của máy và nhận thẻ nhớ hết huhuhu

PhamQuang

Manager
em cũng chào thua luôn , cung hết cách roi ma ko có cách nào nhận dr của máy và nhận thẻ nhớ hết huhuhu

Nhận máy để làm gì vậy? Dùng Droid Explorer thì thấy tất cả kia mà.
Còn muốn thấy thẻ, quá đơn giản, trên máy phải nhấn Muont SD là hiển thị trên PC ngay, nếu USB Driver đã cài tốt.

xila

máy em dang chạy 2.3.4 chưa hiện s-off mà em cài dr rồi mà cũng ko nhận gì hết .

PhamQuang

Manager
máy em dang chạy 2.3.4 chưa hiện s-off mà em cài dr rồi mà cũng ko nhận gì hết .

Hiển thị thẻ chỉ cần:
- PC đã cài USB Driver
- Trong Settings > Applications > Development: đánh dấu "USB debugging"
- Kết nối máy với PC nhấn "Turn on USB storage"
Vậy là thẻ sẽ hiển thị trên PC.
Ngoài ra không cần làm gì hơn, không phụ thuộc vào ROM nào cả.