• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục G-SENSOR !

Fix được không ?

• Total voters
    32

tung123xxx

Em dùng bản MCCM v5.1, máy TMO thì có fix được k bác? Bác cho hỏi root android là thế nào ạ. Thanks

nguyentri80

Đa số các bản đều root rồi ! Bạn dùng bản rom nào nhỉ ?

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010] ......... em xài bản này nè anh .... có ổn ko a ..... anh cho e bản rom nào đã root rồi, a xài thấy ổn nhất đi .... thank a

SunLove

Mình làm phát được ngay, lâu giờ trăn trở với cái "Gờ" ấy, giờ chinh phục được rồi, cảm ơn bạn dungphp

ketnoibanbe

Mình đang xài bản của gauner1986,cấm đt vào dùng chức năng sạc pin,nhưng nó toàn báo là k tìm thấy thiết bị thôi bạn ah.cách khắc phục ntn giờ ?

loideppc

Mình dùng FIX_bang_file_nay.bat thì nó báo ERRO device mac dù đã nhận ADB và driver thanks

dungphp

Mình dùng FIX_bang_file_nay.bat thì nó báo ERRO device mac dù đã nhận ADB và driver thanks

khi chuẩn bị fix thì bạn tắt mấy chương trình đang kết nối với ĐT đi (Droid explorer, Commander, HTC syn,...)

loideppc

khi chuẩn bị fix thì bạn tắt mấy chương trình đang kết nối với ĐT đi (Droid explorer, Commander, HTC syn,...)

em đã fix và báo ok. đỗi rom khác mà cũng không được quay về win 7 ok chẵng lẽ không có cơ hội dùng android sau hic

longntt105

trời ơi ! em sắp bán Hd2 vì đã cài gần cả chục bản rồi mà vẫn ko xoay màng hình đc. em đã bấm rồi, nó báo đã fix. nhưng ko tài nào xoay đc cũng như chơi game đua xe

Chỉnh sửa cuối:

hoangsinh

pác dủng cho em hỏi phát. con hd2 cua em trươc giơ xài bt, ko biềt vì sao, mấy bưa nay cai màu của no bị nhòe trên màn hình, khi vào chụp hinh thì thấy rât rỏ, ko biết có phải đia mh rùi ko pác

loideppc

pác dủng cho em hỏi phát. con hd2 cua em trươc giơ xài bt, ko biềt vì sao, mấy bưa nay cai màu của no bị nhòe trên màn hình, khi vào chụp hinh thì thấy rât rỏ, ko biết có phải đia mh rùi ko pác
mình mới bán em nó tình trạng y như bạn

longntt105

anh Dũng ơi. em cái cài cái fix. thấy nó chạy chạy vài dòng j` đó rồi báo là xong. nhưng sao vẫn ko xoay đc .

dungphp

Cài Android SDK chưa ? hay tìm tool hỗ trợ kết nối ... của mình !

longntt105

em kết nối kiểu Debugging đó. và nó cài driver usb đầy đủ và bấm fix. nó chạy chạy kill ...rồi hoàn tất. nhưng vào nt hay xem ảnh ( đã check auto rotation) vẫn ko xoay đc.