• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục lỗi "Hboot - faile-PU" khi up file RUU

adf

Tình hình sáng nay rảnh rang ko bít làm gì tải file ruu 2.3 về up cho kon desire up nó cứ báo faile rùi hiện lên 4 dấu chấm than 4 góc loay hoay mãi up lại mấy bản ship rom khác nhau cũng lỗi tương tự ,sau hồi tham khảo trên XDA thì lỗi này là do mình cài hboot ko đủ cho sys ,lỗi của em nó mình ghi dưới đây .

AlphaRev CM7 r2
BRAVO PVT4 SHIP S-OFF
HBOOT-6.93.1002

[1] BOOTLOADER – BYPASSED
[2] RADIO_V2 –OK
[3] RADIO_CUST – OK
[4] BOOT – OK
[5] RECOVERY – OK
[6] SYSTEM – FAIL-PU
[7] USERDATA - OK
[8] SPLASH1 – OK
[9] SPLASH2 – OK
PARTITION UPDATE FAIL!
UPDATE FAIL!
Cách cứu em nó đây :
B1 :down file đình kèm ở đây http://www.mediafire.com/?52ir21dmj5b7bb3
B2 :khởi động phone ở màn hình 4 dấu chấm than 4 gốc rồi chạy file Android Flasher check vào mục hboot --> begin --> chọn đường dẫn tới file bravo_downgrade rùi để em nó tự chạy là oke
B3 :có thể chạy lại file RUU bình thường

sangmeo

Sac, sau khi em làm như vậy, báo ok tất tần tật. Nhưng khi up rom ship dạng RUU ...exe thì báo lỗi thế này và ko up được.
Error [131]: Customer ID Error
The ROM update utility cannot update your Android phone.
Please get the correct ROM update utility an try again.
Như vậy là sao, bác giúp dùm em với. Thank

Chỉnh sửa cuối:

minhchautinh

Bác chủ topic ơi giúp em với.Máy em HTC Wildfire a3333.Khi up rom cũng bị lỗi như bác.Cấu hình máy em như thế này:
BUZZ PVT SHIP S-ON
HBOOT-1.01.0001
MICROP-0622
TOUCH PANEL-SYN3KY_01
RADIO-3.35.15.31
Em xin cảm ơn bác nhiều! :((

Taki7610

Unlock_GSM
Chuyển qua fast boot đánh lệnh này fastboot oem enableqxdm 0 sau đó fastboot oem boot coi máy lên không , nếu rom up OTA thì chạy lại vô ích, unlock boot nạp rom cook thôi bạn.

minhchautinh

em làm như anh bảo rùi câu lệnh 1 báo :OK và câu lệnh 2 thì máy khởi động lại.Nhưng vẫn không nhận cảm ứng anh ạ.Máy em giờ chỉ kết nối được fastboot, không nhận adb và các kết nối khác vì đơ cảm ứng nên không chọn được kết nối.Mong anh chỉ em cách với?.Em cảm ơn anh.Em ở Hà nam anh ạ

vannam2379

Tình hình sáng nay rảnh rang ko bít làm gì tải file ruu 2.3 về up cho kon desire up nó cứ báo faile rùi hiện lên 4 dấu chấm than 4 góc loay hoay mãi up lại mấy bản ship rom khác nhau cũng lỗi tương tự ,sau hồi tham khảo trên XDA thì lỗi này là do mình cài hboot ko đủ cho sys ,lỗi của em nó mình ghi dưới đây .

AlphaRev CM7 r2
BRAVO PVT4 SHIP S-OFF
HBOOT-6.93.1002

[1] BOOTLOADER – BYPASSED
[2] RADIO_V2 –OK
[3] RADIO_CUST – OK
[4] BOOT – OK
[5] RECOVERY – OK
[6] SYSTEM – FAIL-PU
[7] USERDATA - OK
[8] SPLASH1 – OK
[9] SPLASH2 – OK
PARTITION UPDATE FAIL!
UPDATE FAIL!
Cách cứu em nó đây :
B1 :down file đình kèm ở đây http://www.mediafire.com/?52ir21dmj5b7bb3
B2 :khởi động phone ở màn hình 4 dấu chấm than 4 gốc rồi chạy file Android Flasher check vào mục hboot --> begin --> chọn đường dẫn tới file bravo_downgrade rùi để em nó tự chạy là oke
B3 :có thể chạy lại file RUU bình thường
Bạn ơi mình làm theo bạn nhưng vẫn còn 4 dấu than ở 4 góc bạn ah, giúp mình với