• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không S-OFF được cho HTC Flyer?

nhatkiss

Hi Admin và Mod,

Các bác giúp mình kiểm tra lỗi này được không, sau khi mình chạy Revolutionary và restart 2 lần xong thì nó báo lỗi này

Waiting for fastboot.....
Rebooting to fastboot <Once moar...>
FAILED - Go have some lemonade!
Press <Almost> any key to exit.

Hướng dẫn mình solve lỗi này với :(.

Thanks

PhamQuang

Manager
Hi Admin và Mod,

Các bác giúp mình kiểm tra lỗi này được không, sau khi mình chạy Revolutionary và restart 2 lần xong thì nó báo lỗi này

Waiting for fastboot.....
Rebooting to fastboot <Once moar...>
FAILED - Go have some lemonade!
Press <Almost> any key to exit.
Hướng dẫn mình solve lỗi này với :(.
Thanks

- Máy của bạn đang chạy ROM nào?
- Trên PC đã cài Driver chưa và có chạy Droid Explorer không?
Đã có Topic hướng dẫn set S-OFF, bạn hãy vào đó đọc tham khảo các bước làm trước đã nhé.

nhatkiss

Thông số máy mình như sau:

FLYER {VT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.10.0000
MICROP-0850
RADIO-3809.05.04.10_M
eMMC-boot

Mình đã cài Driver HTC rồi, trước khi chạy Revolutionary cũng đã tắt HTC Sync.

Còn chương trình Droid Explorer thì mình không biết, có cần cài soft đó không bạn? Mình tìm không thấy trong Market.

Bạn chỉ mình nhé.

Thanks

PhamQuang

Manager
Thông số máy mình như sau:

FLYER {VT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.10.0000
MICROP-0850
RADIO-3809.05.04.10_M
eMMC-boot

Mình đã cài Driver HTC rồi, trước khi chạy Revolutionary cũng đã tắt HTC Sync.

Còn chương trình Droid Explorer thì mình không biết, có cần cài soft đó không bạn? Mình tìm không thấy trong Market.

Bạn chỉ mình nhé.

Thanks

- Tắt HTC Sync đi là đúng rồi và không cài Droid Explorer là tốt bởi nếu có cũng phải tắt đi.
- Mình không hỏi thông số Bootloader mà hỏi máy bạn chạy ROM gì? Vào Settings > About đó
Có phải đang chạy ROM 1.48.707.3 không?

PhamQuang

Manager
Đúng rồi bạn ơi :). Sry, mình không rành về Android :)

Máy chạy Rom 1.48.707.3 Asia mặc dù có Hboot là 1.10.0000 thích hợp với tool Revolutionary nhưng chạy S-OFF trực tiếp ngay sẽ không được đâu. Bạn phải sử dụng Goldcard up Rom 2.00.405 Europe trước rồi mới chạy Revolutionary, khi đó sẽ được.
Tất cả đã có hướng dẫn cụ thể trong bài viết của mình, bạn chưa đọc qua à?
À mà lưu ý thêm là xưng hô với "lão già" này, nghe hơi mếch lòng đó, hầu như hết hứng thú hỗ trợ rồi.

nhatkiss

ủa, thế bác 54 thật à. em cứ tưởng hehe. sorry bác nhé :). vậy gọi bằng bác chắc ok nhỉ :). để em up lên thử 2.00.405 Europe rồi làm lại xem.

Thanks bác nhé :)