• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không Settings được 3G?

hoanghungmobile

máy em đã úp lên 2.2 rom cook nhưng khi vào mục =>mạng di động=>tên điểm truy cập(APN) để cài thì chỉ thấy màn hình đen ngòm và phía trên góc trái màn hình có chử APNs nhỏ xíu nên không cài đặt gì được cả,bác nào biết tình trạng này là như thế nào giúp em với ,tks máy em hàng orange

shogunr125

máy em đã úp lên 2.2 rom cook nhưng khi vào mục =>mạng di động=>tên điểm truy cập(APN) để cài thì chỉ thấy màn hình đen ngòm và phía trên góc trái màn hình có chử APNs nhỏ xíu nên không cài đặt gì được cả,bác nào biết tình trạng này là như thế nào giúp em với ,tks máy em hàng orange

Bấm nút menu, rồi Add new APN

hoanghungmobile

tks bác em đã làm được ,mò mấy ngày nay cứ tưởng rom lổi mò mẩm up tùm lum nhờ nó giờ lại biết úp rom,ah bác lỡ thì giúp em cho chót luôn nhé ,thế khi mình không cần dùng thì có cách nào đóng 3G lại không bác

shogunr125

Cũng ở trong phần APN đó, quay ra kích bỏ chọn Mobile network đi là xong. Khi nào muốn vô 3g thì vô kích chọn lại.