• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không thấy file trên thẻ nhớ Galaxy S2

namtinhcorp2

Chào các bác, Em có 1 thắc mắc muốn hỏi, mong các bác chỉ giúp.
Ông anh em có con S2, em mày mò cài thử cho ông ấy một số phần mềm (em ko quen vụ này vì em dùng HD2 chạy WP7). Em copy các file ứng dụng *.apk lên thẻ nhớ, cài đặt Appinstaller để cài đặt mà cái Appinstaller này nó không nhìn thấy thẻ nhớ, mà chỉ nhìn thấy các file của máy, không làm cách nào tìm đến đường dẫn được. Ngay cả trong mục "file của bạn" em cũng không thể nhìn thấy nó, mặc dù các file video hay nhạc, ảnh vẫn nhìn thấy bình thường qua các ứng dụng chạy nó. Và tất nhiên là có kết nối thẻ nhớ, vậy là sao nhỉ các bác??

doremon234

em thì lại mới cài wp7 cho HD2 và không tài nào mở được các file copy vào thẻ nhớ bằng file explorer của wp7, toàn thấy file của máy thôi. bác biết thì chỉ giáo

yeskia

Moderator
Chào các bác, Em có 1 thắc mắc muốn hỏi, mong các bác chỉ giúp.
Ông anh em có con S2, em mày mò cài thử cho ông ấy một số phần mềm (em ko quen vụ này vì em dùng HD2 chạy WP7). Em copy các file ứng dụng *.apk lên thẻ nhớ, cài đặt Appinstaller để cài đặt mà cái Appinstaller này nó không nhìn thấy thẻ nhớ, mà chỉ nhìn thấy các file của máy, không làm cách nào tìm đến đường dẫn được. Ngay cả trong mục "file của bạn" em cũng không thể nhìn thấy nó, mặc dù các file video hay nhạc, ảnh vẫn nhìn thấy bình thường qua các ứng dụng chạy nó. Và tất nhiên là có kết nối thẻ nhớ, vậy là sao nhỉ các bác??

Bạn sang khu vực này hỏi nhé, bài ở đây không đúng chổ, sẽ không có người trả lời:
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?428-SAMSUNG-ANDROID