• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không thể boot từ HDD khi vào win !!!!!!!

dongdieu

Do máy chạy quá chậm mình fdisk ổ cứng và tạo lại các ổ partition bằng đĩa boot.Mọi việc hoàn tất tạo 3 ổ và ghost lại win vào ổ đó !!
Và thế là :(:(:(
Cái hình đầu tiên này không phải là máy mình đâu nha tình trạng như vậy nhưng nhận hết tất cả các ổ cứng

Sau đó mình vào mark active ổ C (boot) sau đó kết quả lại là :(:)((

Hix nếu dùng đĩa boot DLC vào HDD

thì tình trạng giống như trên >:D<>:D<
Còn nếu dùng hirenboot chưa chỉnh sửa gì thì

boot vào win bình thường.
mình bị tình trạng này 2 lần rồi và không có cách khắc phục đành copy 1 đĩa boot và để nó boot vào Win.
Bạn nào biết cách sửa thì giúp mình cái...:-/:-/:-/

dang_hien89

chi ổ dùng dm đi bác :d dùng fdisk loằng ngoằng ^^.Bác thử dùng pqmagic active lại ổ C:/ xem sao :|

Hungnokia3300

Well-Known Member
Cái này mình gặp 1 lần rồi. Cài lại toàn bộ hệ thống Win chứ không nên ghost. Trước tiên del hết partition rồi vào winxp mini tạo 1 phân vùng mới để chứa win --> Dùng Đĩa win tạo các phân vùng còn lại và cài win mới tinh. Trong quá trình cài thì nó sẽ tự active primary cho máy. Cái bệnh này hay bị do phệt lại toàn bộ ổ cứng lắm đấy