• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không thể cài LCGJukebox ?

Status
Không mở trả lời sau này.

triquan

.. giờ máy mình cài bản nào vào rồi cũng bị check oline hết cả ..
đã thử 2.13, 2.14, 2.15, 2.16, 2.17 , chỉnh ngày tháng cũng ko được nữa

.. mong các bác giúp dùm

.. thanks

triquan

.. nó báo là :

" The application must connect to internet to check that it is used legally.
Do you want to procceed ? " Y/N
Yes -> (nếu ko vào net) thì nó báo là failed to connect server rồi thoát

:-/

NoNaMe1984

LCG này cài vào đòi code theo imei nếu bác ko unlock thì chỉ có thể dùng được 1h30' thì phải (hoặc 1'30s) nên khi nghe hết thời gian này nó bắt bác mua code .
Bác remove rồi cài bản 2.13 đăng kí với key bất kì rồi cài lại 2.14 là okay thôi

triquan

.. ko được bác ơi, vì mình vừa cài xong là nó đã nhảy ra đòi "check legally" rồi
chỉ chọn Yes/No thôi

:-/

tinh_la_gi

Administrator
Nếu đã làm cách của Noname1984 rồi mà không được thì bạn hãy Format máy rồi làm lại theo hướng dẩn đó sẽ được !

triquan

.. vậy mình phải master reset hah ?
.. trùi giờ phải cài lại hết phần mềm nữa

.. để mình thử xem

.. thanks các nhìu

triquan

.. Cầu cứu các bác 1 lần nữa, mình đã master reset máy , format lại thẻ luôn
rồi chỉ cài LCG thôi mà cũng bị như vậy nữa

.. nhưng khi khởi động máy lên mình để ý thấy có LCG install chạy lên hỏi có install ko, nhưng chưa kịp chọn thì máy khởi động xong rồi

.. mình nghĩ chắc là thằng LCG đã nhảy vào starup lun rồi quá
có cách nào vào starup giống như windows ko mấy bác ?

:-/ :-/ :-/

tinh_la_gi

Administrator
.. nhưng khi khởi động máy lên mình để ý thấy có LCG install chạy lên hỏi có install ko, nhưng chưa kịp chọn thì máy khởi động xong rồi
Cái này thì chắc là do thẻ của bạn rùi...
Thứ nhất sau khi format những ứng dụng trên máy sẽ bị xóa hoàn toàn!
Thứ 2 những ứng dụng trên thẻ nhớ sẽ vẩn còn và sẽ được máy tự động yêu cầu cài lại!

Vậy là thẻ của bạn chắc có vấn đề nên khi Format Dữ liệu vẩn còn nguyên chăng ?!

Cách đơn gian không cần Format thẻ là Xóa 2 thư mục Private và Resource là xong ..[Bỏ thẻ vào PC mới xóa được nhé]

Cách đơn giản khác là bạn trực tiếp đem máy lại cho TLG [nếu ở HCM] mình support trực tiếp luôn

triquan

.. thanks các bác nhìu, mình đã cài được rùi :)

.. hôm trước vì ở cơ quan nên làm chẳng coi gì cả, format thẻ rồi lại chép dữ liệu cũ vào nên .. :p

.. ah hôm trước nóng quá nên xóa sạch mấy bản LCG lun rồi, chỉ mới cài 2.13 thôi .. các bác cho mình xin lại bản nào chạy êm êm với

.. thanks !

Status
Không mở trả lời sau này.