• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không thể thay đổi được IPL???

NamVo

Em đang dùng Cingular 8125 Rom WM6.1, trước khi Up Rom em đã unlock CID và hạ IPL/SPL xuống 1.05 nhưng khi up Rom WM6.1 xong em tiếp tục Up IPL/SPL 3.08 thì máy báo là IPL 1.05, SPL 3.08. Em đã thử download lại các bản IPL/SPL 3.08 và Up lại nhiều lần nhưng vẫn như thế. Các bác cho em hỏi có nên Up cho được IPL 3.08 không và nếu có thì bằng cách nào ạ? Cảm ơn mọi người!

halamnguyen

Nghe đồn nhiều người tưởng là up lên IPL/SPL 3.08 thì máy ổn định hơn Nhưng thực tế mình đã thấy nhiều người up lên IPL/SPL 3.08 thành công nhưng sau đó biến con PPC thân yêu của mình thì cục chặn giấy rồi . Tốt nhất xài IPL/SPL gốc bạn ạ .

NamVo

toàn ăn nói xằng bậy, làm ko đúng huớng dẫn rồi nói bậy bạ ko a.
Không biết ai là kẻ ăn nói xằng bậy ở đây nữa. Đã không biết gì lại vào đây mà nói láo.

duytanltl

quan trọng là phải hiểu và làm đúng, làm đúng xong rồi phải trải nghiệm nữa mới có lời hay ý đẹp dc, có người chỉ nghe nói thì làm sao lại có những phát ngôn làm cho anh em hoang mang, anh em đã mù mờ, nay gặp phải 'NGHE NÓI....' thì sao mà có ý định tìm hiểu nữa chứ. MOD thấy tui nói đúng ko??=))=D>. Biết thì thưa thốt, ko biết dựa cột mà nghe.
Thế bác namvo đã xử lý con cingular dc chưa? tui có thể giúp đỡ gì bác ko???

Chỉnh sửa cuối:

ngocloi85

mình dùng charmer nhưng úp ban room nào cũng bị lỗi cả,ko biết trên dd có bác nào biết giúp mình với.bản nào khi úp xong rồi gán sim vào thì máy không thể co sóng được,hình như là nó bắt nhập mật mã gì đó thì phải.úp lên wm6 cũng chẵng có âm thanh gì cã luôn.chắc nó tành cục chặn giấy mất rồi