• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không thể up được ROM (lỗi 2%) - VIVA

dangkyonline

Chào các bác, mình đang dùng HTC Viva, đang chạy WM 6.1 thấy WM6.5 đẹp quá và cũng mày mò vào xem. Mình chưa từng Up ROM nên khi đọc hướng dẫn thì download bản ROM 6.5 V20 của bác Quang về. Trong đó có luôn ROMUpdateUltility. Cứ theo đó mà mình làm các bước sau:
1. Cắm cable vào, phần mềm Sync 4.5 OK.
2. Chạy ROMUpdateUltility và tiếp tục chọn Next.
3. Viva khởi động lại, tự chạy Bootloader (có hiện ra chữ USB ở góc)
4. Chờ thêm chút nữa thì bắt đầu quá trình Up. Nhưng không may mắn ở chỗ quá trình này chạy, 1%, 2% rồi đến đây thì Viva khởi động lại. Ultility báo không up được. Close.

Mình đã thử nhiều lần, cả bản V20 và v19 đều bị tình trạng này.

Reset máy mình hiện ra như sau:
ONBL 1.27.0000
SPL: 1.27.0000
GSM 03.29.90
OS 1.27.0.0

Mong các bác giúp đỡ.
Cảm ơn các bác!

dangkyonline

Bác phải chạy HardSPL lên V2 tức là 2.0 mới up được các ROM này. http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=38503

Bác CaoHungVN ơi, mình đã thử nhưng không được. Nhờ bác chỉ giúp.
1. Download Opal HardSPL v2.0 và chạy thử (lúc này đã Sync OK rồi). Nó báo lỗi như trong hình.
2. Đọc kỹ lại phần hướng dẫn và down thê file Opal SSPL manual.exe, copy vào PPC và chạy, màn hình cũng chuyển sang màu đen nhạt. Click chọn lại Opal HardSPL v2.0 cũng báo lỗi tương tự.
3. Lúc này mình nhìn lại thanh công cụ thì Sync đã bị tắt. Để ý thì thấy khi màn hình PPC chuyển sang đen nhạt là lúc đó Sync cũng off theo. Mà nếu Sync đã off thì hiển nhiên là báo lỗi rồi phải không bác.

pic.php

Nhờ bác hướng dẫn thêm.
(Mình cũng thử với Opal HardSPL v1.0 nhưng kết quả tương tự)

Chỉnh sửa cuối: