• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không thể Uprom cho HTC Touch 2!

Status
Không mở trả lời sau này.

shokuhawan

Mình down bản rom mới nhất của Bác Phạm Quang. Khi up thì báo 207 error, sau đó mình unlockSID, chạy cả chục lần mới ra đc cái màn hình trắng, nhưng sau đó cũng báo lỗi 207, image file error, down lại file 2,3 lần cũng không có tác dụng gì :((. Ai giúp mình với

PhamHien

Mình down bản rom mới nhất của Bác Phạm Quang. Khi up thì báo 207 error, sau đó mình unlockSID, chạy cả chục lần mới ra đc cái màn hình trắng, nhưng sau đó cũng báo lỗi 207, image file error, down lại file 2,3 lần cũng không có tác dụng gì :((. Ai giúp mình với

- máy của bạn là mới phải không?
- Trước đây bạn đã up ROM lần nào chưa?
- Sau khi chạy bản của chú Quang bị lỗi, bạn vẫn vào được Win chứ?
- Bạn đã unlock CID rồi chứ?

Vấn đề là bạn đã chưa unlockCID mà đã up ROM dẫn đến bị lối!

Bây giờ nên kiểm tra lại các thông số của máy và có thể bạn phải tìm bản ROM gốc để up lại cho máy!

Taki7610

Unlock_GSM

UnlockCid trước rồi mới up ROM bạn,bạn chạy ngược quá trình rồi,theo mìh đoán máy bạn có thể chỉ vào tới Logo khởi động thôi,,nên tìm hiểu thật kĩ về máy của mình và các hướng dẫn trên Forum!Lấy bản ROM gốc up lại nhé!

RUU_Elfin_DOPODASIA_WWE_2.20.707.1B_4.1.13.51_03.07.90_BLUE_Ship_Reduced!

shokuhawan

Đã update thành công trên XP, xin lỗi đã làm phiền mọi người :). Không hiểu sao up trên vista toàn báo 3%, xp 1 nhát là xong :|.
Cho mình hỏi chút, rom mới giao diện diamond của bác PQ hình như không có 2d cube phải không? Có cách nào cài nó vô ko?

headone

Đã update thành công trên XP, xin lỗi đã làm phiền mọi người :). Không hiểu sao up trên vista toàn báo 3%, xp 1 nhát là xong :|.
Cho mình hỏi chút, rom mới giao diện diamond của bác PQ hình như không có 2d cube phải không? Có cách nào cài nó vô ko?

bạn tham khảo cái này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=348437
và cái này
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=356836

chúc thành công

nhunguyen12

tôi uprom 6.1 cho HTC touch 2, sau khi tôi hack phone, dzo màn hình bootloader thi có thông số sau: IPL 2.20.0002 và SPL là 2.20.0000, điều này cho thấ phone đã hack để uprom nào cũng dược, sau đó tôi tháo sim và thẻ nhớ ra, reset lại máy, sau đó tiến hành vào bootloader và tiến hành việc uprom Manila2D, nhưng chạy tới 2% thì tụ nhiên tắt và khởi động lại win máy, và báo lỗi 207, tôi không biết tại sao, thì tôi cũng đã đọc diễn đàn nói là hadresert lại máy, cài lại theo các bước unlockCID, rồi cũng tiến hành như vậy, nó vẫn báo lỗi như thế, nên không biết phải làm sao, bởi tôi tải ban romcua Pdaviet cho ca ELF va ELFin, thì tại sao không thể uprom được, nên mong chuyên gia nào pro hướng dẫn khác phụ lỗi trên, theo như sau khi cài hackphone xong thì tắt máy tháo sim và thẻ nhớ ra rồi mới mở lại máy, sau đó vào chế độ bootloader, va tiến hành up như vậy có đúng hay sai, mong được chị giáo thêm

Status
Không mở trả lời sau này.