• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không thể vào Market?

copcon86

các bác cho em hỏi, e mới mua con G1 này, nhưng acc Gmail của market họ không cung cấp vì mail riêng của họ, mà e hardreset như trên diễn đàn hướng dẫn là bấm nút Back+Home 15s, nhưng e bấm được 5s thì nó lại khởi động lên chứ không có lên tam giác vàng, e làm khoảng 10 lần rồi mà nó cũng vậy. các bác có cách nào reset lại acc gmail của market mà không cần hardreset không ạ! vì reset lại tới phần active cũng rất khó. FW của e là 1.5

spiderman_anhvu

các bác cho em hỏi, e mới mua con G1 này, nhưng acc Gmail của market họ không cung cấp vì mail riêng của họ, mà e hardreset như trên diễn đàn hướng dẫn là bấm nút Back+Home 15s, nhưng e bấm được 5s thì nó lại khởi động lên chứ không có lên tam giác vàng, e làm khoảng 10 lần rồi mà nó cũng vậy. các bác có cách nào reset lại acc gmail của market mà không cần hardreset không ạ! vì reset lại tới phần active cũng rất khó. FW của e là 1.5

Tắt máy đi, Nhấn Home + Power để khởi động vào recovery. Nhấn tiếp Alt + W để wipe máy lại. Sau khi wipe xong nhấn tiếp Home + Back để khởi động lại. Vậy là xong. Bạn sẽ active máy bằng account gmail của mình :)

copcon86

Tắt máy đi, Nhấn Home + Power để khởi động vào recovery. Nhấn tiếp Alt + W để wipe máy lại. Sau khi wipe xong nhấn tiếp Home + Back để khởi động lại. Vậy là xong. Bạn sẽ active máy bằng account gmail của mình :)

- Nếu mà e làm được như bác nói thì e pót lên làm gì? nghĩa là e nhấn home+pewer rồi, nhưng nó hiện lên G1 Mobile rồi vào thẳng home luôn chứ không có ra tam giác vàng.
- e làm rất nhiều lần nhưng không được. mà FW 1.5 là active được bàng wifi chưa hay vẫn bằng GPRS, nếu được bằng WIFI thì bác chỉ em luôn, còn GPRS thì e pó tay luôn rồi.
- có cách nào reset được pas của gmail không? mỗi lần hardreset cực quá.

letuankhung

bạn vào settings vào applications vào manage application chọn gmail clear data di là ok.Chúc thành công:))