• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Không xài được Mobi, không up được ROM bằng cable?

duy8889

-AL của em k cách gì xài được mobi hết
-nghe mấy cao nhân nói là do rom radio nên em tính up rom original 6.0 cho nó bằng cable mà cũng k được lun (cứ báo lỗi ID hoài), dù đã thử tùm lum cách trên 4rum rồi:
+chỉnh xửa pass.32
+up rom original 6.0 bằng thẻ nhớ trước rồi mới connect pc sau
-vẫn k được là k được, mấy bác chỉ giùm em đi :(

radio của em hiện giờ là: AL1-KLNC-2.3.40CT-070326-2

plss giúp em lẹ lẹ để em có điện thoại xài nữa:)

duy8889

hix, phải dow hết lun hả bác? lâu chết mất

thx any way

còn 1 việc nữa em mún hỏi, em tính up rom bằng vista, có lên vài 4rum coi nhưng làm theo k được, nó cứ thông báo là not connect k àh (em đã làm theo các bước: start services, not select allow usb, update driver mới cho usb)

có cách nào up rom bằng vista k? hay chỉ xp được thôi?

duy8889

có bác nào lưu file pass.32 của các bản rom đó k share cho em với, hix dow lâu quá!

BraDo

hix, phải dow hết lun hả bác? lâu chết mất

thx any way

còn 1 việc nữa em mún hỏi, em tính up rom bằng vista, có lên vài 4rum coi nhưng làm theo k được, nó cứ thông báo là not connect k àh (em đã làm theo các bước: start services, not select allow usb, update driver mới cho usb)

có cách nào up rom bằng vista k? hay chỉ xp được thôi?

Bạn vào đây tham khảo nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1661

BraDo

có bác nào lưu file pass.32 của các bản rom đó k share cho em với, hix dow lâu quá!

Bạn phải chịu khó download thôi...hy vọng tìm đúng pass.32 thì save lại để sử dụng lâu dài...nếu may mắn tìm đc thì cũng nhanh hơn là gửi máy sang Singapore để KTV của O2 up ROM (không dưới 1 tháng + phí up ROM = 11usd + phí vận chuyển...nhiêu khê lắm. AL của mình cũng mới từ Sing về cách đây vài tháng...nhưng là dạng bảo hành do KTV O2 Vietnam up ROM làm chết Flash, nên free...)

TranMinhMan

Super V.I.P
Hiên tượng AtomLife (mà ko những AtomLife cả Atom và AtomExec) kén Sim Mobi mình cũng nghe nhiều mem phản ảnh. Bạn phải chịu khó sưu tầm các bản Rom để có file pass.32 hợp với máy bạn thì mới up Radio được. Nó cũng giúp bạn có thêm nhiều kinh nghiệm khi up Rom có sự cố.
Àh mà theo mình nếu bạn vẫn chưa tìm được Rom thì sao bạn ko ra dịch vụ đổi Sim mới (nhưng vẫn giữ số cũ) thử xem sao!?
Chúc thành công!:D

duy8889

vậy là cùn sim mobi nhưng đổi cái mới có thể hợp với máy hơn phải k bác? hay là đổi lấy đầu số viettel

ah, còn 1 việc em mún hỏi, con al của em có IMEI là của europe, thấy check trên numbering plan nó báo thế, vậy nên download rom của europe hay là rom của aus -> vn????

-nếu phải download rom của europe thì ai cho em cái link down được k? lên trang web tìm k ra T___T

skaterboy

trừ phi bạn đang ở châu âu thì con al của bạn là euro chứ al ở vn thì có toàn bộ đều là made in china thoai! minh` ở trung quốc mua con al check imei cung~ có thấy chữ china nào đâu.:-/ down rom của seeo2 asia về mà dùng!

skaterboy

ah! mình đang dùng bản radio 070905 . đang dùng ở trung quốc không thấy hiện tượng sóng sánh j thì về vn lắp sim mobi liệu có sao kô?mình thấy nhiều người bảo up bản 0802 nhưng kô ổn dịnh bằng( từ lúc dùng điện thoại chỉ dùng mobi kô thik viettel với vina)

skaterboy

các ác ơi cứu em với! con AL của em ở trung quốc sóng sánh ngon lành vậy mà vừa về vn lắp cái sim 0167 vào thế là bấm 1 số phải tầm 5 lần may ra mới được 1 lan gọi được! huhu! em dang dùng bản radio AL1_KLNC2340_070905_RS001!