• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực thảo luận sử dụng cho Smart Phone Dùng hệ điều hành WM5.0

Tom_codon

Super V.I.P
Đây là topic sẽ thảo luận các vấn đề liên quan đến kĩ thuật sử dụng Smart Phone hệ điều hành WM5.0
Mời các bạn vào tham gia và đóng góp cho topic ngày càng phát triển hơn nữa ...!

nlesslove

Đây là topic sẽ thảo luận các vấn đề liên quan đến kĩ thuật sử dụng Smart Phone hệ điều hành WM5.0
Mời các bạn vào tham gia và đóng góp cho topic ngày càng phát triển hơn nữa ...!

Bạn ơi, mình đang dùng win2003se , nghe nói dùng win5.0 tiêu tốn pin nhanh hơn win2003 phải ko bạn??

mình cũng rất quan tâm, Dopod 577 chẳng hạn !!!

Tom_codon

Super V.I.P
Đúng vậy về nguyên tắc WM5.0 tốn pin hơn WM2003se nhưng mà dùng WM5.0 có cái hay của nó.Bạn nên thao khảo và sử dụng dùng Smart phone nên sử dụng hết những tính năng của điện thoại điều đó làm điện thoại của bạn trở nên có giá trị và hiệu quả hơn nữa....!
Chúc vui

nokibeo

Còn máy motorola mpx220 có up lên wm5 được ko vậy bro, nếu up được hướng dẫn em up với, nhìn wm5 là ghiền rồi, mà ko biết có up được ko. :(

HuuTien

Rom WM5.0 cho con mpx 220 chưa có đâu bạn,ráng chờ xem có không để mọi người xài .

exit

các bác giúp tui vơi:
motorola i930 có giải ma ở Viet Nam duoc ko? ( O DAU ? Đà Nẵng, Hà nội, TP.HCM)
ở đâu bán sạc, cable, pin motorola i930 ?? (Đà Nẵng, Hà nội, TP.HCM)
có phàn mèm nghe nhạc liên tục cho máy nay ko?
có soft gì khác các bác up giup với!!
cám on nhièu!!!!

moonhuy

mình có con 02 Xphone IIm, up lên WM5 chạy đã lắm, mỗi tội không biết việt hóa, chương trình chạy nhanh hơn (cảm nhận vậy), camera chụp nét hơn, túm lại Very cool :))

donla

Các bác thử mua một con MPX 200 về đi, xài sướng tuyệt, em mới tậu được một con còn mới cáu, về uprom win 2005, mua thẻ nhớ 2 GB nhận luôn chạy phà phà..giờ để nghe nhạc và xài điện thoại, súng trái có con Eten M500 rồi hìhì...nói chung là Mpx 200 đỡ lỗi hơn Mpx 220, Mpx 220 chuyên môn bị để trong túi quần là tắt nguồn luôn, bật lại bị Hadreset, em bị hai con rồi hihix..đóng góp kinh nghiệp thôi...

212

Em nghe bác nói sướng quá, may mà em tiếc tiền nên không mua 220 mà mua 200, sắp tới em cũng Up lên 2005 . Bác cho em hỏi Pin nó sau khi Up lên W2005 được bao nhiêu lâu vậy ?

Tom_codon

Super V.I.P
Em nghe bác nói sướng quá, may mà em tiếc tiền nên không mua 220 mà mua 200, sắp tới em cũng Up lên 2005 . Bác cho em hỏi Pin nó sau khi Up lên W2005 được bao nhiêu lâu vậy ?

Thường thị hệ điều hành 2005 được cho là ngốn pin hơn hệ điều hành WM2003se nhưng mà muốn pin chính xác được bao lâu thì phải tùy theo dòng máy và tùy theo chất lượng pin,rồi tiếp theo nữa là mức độ dùng SP của bạn có nhiều hay không,có nghe nhạc chơi game nhiều hay không,còn nhiều yếu tố nữa lắm.Bạn phải tự mình test thử vấn đề này thôi...!
Chúc vui.

212

Em mới up mpx200 lên 2005 rồi, ngon và đẹp hơn 2002 rất rất nhiều.
Chỉ mỗi cái buồn cười là cái cột báo sóng ở hình ngoài không hiện sóng nữa, nó hiện mỗi cái cột và dấu gạch ( kô có sóng) mặc dù ở màn hình trong thì sóng đầy ú ụ. Pin cũng Ok , không ngốn nhiều quá , nói chung là thỏa mãn vì đã up lên 2005.

guess

anh cho em hỏi thử sam sung i300x có được đứng vào hàng ngũ này ko dậy , à cho em hỏi nữa làm sao kết nối ss i300x với máy tính dậy em có cai khay rùi sợi dây úb kết nối vào máy tính thui làm sao kết nối với máy tính đây

huakiller

cho mình hỏi mình có cái dopod 585 vậy no xài win2003 hay 2005 vậy va xài những phần mềm nào

snake2001vn

cho mình hỏi mình có 1 con O2 IIm, up lên 2005 rồi, nhưng có 1 điều là mình ko thể nào nhận được file gởi wa bluetooth từ PPC, nó tìm thấy nhg ko connect được, các đt khác thì ok, còn nó có thể gởi cho PPC, chỉ có nhận từ PPC la ko dc thui

namson

cho mình hỏi mình có 1 con O2 IIm, up lên 2005 rồi, nhưng có 1 điều là mình ko thể nào nhận được file gởi wa bluetooth từ PPC, nó tìm thấy nhg ko connect được, các đt khác thì ok, còn nó có thể gởi cho PPC, chỉ có nhận từ PPC la ko dc thui

Bác thử dùng Resco Explorer bản mới nhất xem sao. Bản này hỗ trợ bluetooth rất mạnh!

cho em hỏi cách cài đặt gprs cho t-mobile SDA sử dụng wm5.0, mạng mobifone

Nhân tiện các bạn cho hỏi cách cài đặt gprs cho mạng Viettel với S620 sử dụng WM5 luôn nhé, thanks!

Last edited by a moderator:

thanhtrang

cac bac giup e voi......e dinh up con XphoneIIm thi up o dau nhi.....e o ha noi co.....neu khong chi e cach up nhe......nhung do de up cua no mua o dau vay...mong cac bac giup nhanh cho..e dang mau qua...

MrTrung

cac bac giup e voi......e dinh up con XphoneIIm thi up o dau nhi.....e o ha noi co.....neu khong chi e cach up nhe......nhung do de up cua no mua o dau vay...mong cac bac giup nhanh cho..e dang mau qua...

Tôi đọc mà không hiểu bạn viết cái gì cả b-) b-) b-) vì bạn ko viết tiếng Việt có dấu. Khi bạn ra nhập diễn đàn mình mong bạn hãy đọc qua Quy Định Khi Tham Gia Diễn Đàn nhé ;;) ;;) ;;) Đây là lần đầu bạn vi phạm nên mình nhắc nhở nếu lần sau mà vi phạm sẽ bị del bài đó ;) ;) ;) Chúc vui.

kiet_xu

các bác cho hỏi em dùng O2 xda iq(dopod 577w),WM5 trước đây cài font TV,nhưng sau 1 lần format lại máy,rồi cài lại Font TV nhưng máy báo "không phù hợp",em đã thử cài Font TV khác cũng ko được.Bác nào biết chỉ giùm cái

Sao con O2 XDA IQ(dopod 577w) xài WM5 của em lại không có word, excel vậy hả bác mà trong khi đó 1 số máy vẫn có?

Last edited by a moderator:

MrTrung

các bác cho hỏi em dùng O2 xda iq(dopod 577w),WM5 trước đây cài font TV,nhưng sau 1 lần format lại máy,rồi cài lại Font TV nhưng máy báo "không phù hợp",em đã thử cài Font TV khác cũng ko được.Bác nào biết chỉ giùm cái

Sao con O2 XDA IQ(dopod 577w) xài WM5 của em lại không có word, excel vậy hả bác mà trong khi đó 1 số máy vẫn có?

Có lẽ do lỗi room đấy bạn thử hand reset lại xem nào. Chúc bạn may mắn.;) ;)