• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KHUYẾN CÁO

hanoiwap

Super V.I.P
Con đường ngắn nhất đưa thiết bị HTC đến VĂN ĐIỂN là: S-OFF

Nếu bạn là thợ, để trở thành người thợ khôn ngoan, bạn hãy khuyên người dùng s-off thiết bị bằng các ưu điểm vớ vẩn. Bạn sẽ có thu nhập nhiều hơn.
Nếu bạn là người sử dụng, bạn nên là người tiêu dùng thông minh, tránh nghịch ngợm vớ vẩn kiểu như "Hãy đi xe tháo phanh để được khen anh hùng"

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Ý kiến cá nhân của cháu.
Chú nói thế chỉ đúng với những bạn nào chưa có kinh nghiệm. không chịu tìm hiểu gì cả. Up Rom Ship tứ lung tung hoặc up Rom cook không đúng phiên bản của máy, có thể máy Sprin lại đi phang FW máy quốc tế vào nên mới die.
Cháu nói đơn cử vấn đề như thế này. HTC không như mấy hãng khác. Rom ship thì lâu lâu mới ra 1 bản sau đó kéo theo một đống OTA.
Vd: Máy cháu lúc mua là 1.28.401.8 nhưng thời gian sau cháu updata lên 1.28.401.9
Sau một thời gian cháu unlock bootloader (máy vẫn S-ON) và up rom cook. bỗng nhiên máy cháu treo boot. Vấn đề treo boot rất nhiều lý do. UP các kiểu rom cook rồi không lên đc. Giờ chỉ còn cách up lại Rom Ship. Vấn đề là ở chỗ này. :))
Lúc này rom Ship dạng .exe hoặc rom.zip chỉ có bản 1.28.401.8 chứ không có bản 1.28.401.9 Và thế là đắp chăn vất đấy, hoặc ra hàng cho họ chạy lại. :))
Trường hợp này nếu có S-off là ăn luôn. :))

Biết là vậy nhưng vẫn khoái S-OFF chú ạ. Chơi HTC thì khoái nhất là trò S-OFF để mình có thể nghịch thoải mái trên máy của mình.

ancola66

Super V.I.P
Bác Hanoiwap dạo này trùn tay rồi:haha:. Từ khi dùng HTC đến giờ em chưa thấy ai khuyên như bác :haha:

hanoiwap

Super V.I.P
Bác Hanoiwap dạo này chùn tay rồi:haha:. Từ khi dùng HTC đến giờ em chưa thấy ai khuyên như bác :haha:

Hôm qua tôi thấy bà hàng xóm thử đỡ để cho con gái. Kết quả mẹ tròn con vuông.
Rút ra bài học: thử vài lần nữa thì không kém gì bác sĩ.

Hãy dành thời gian chọc ngoáy vô ích để làm việc lớn hơn và có ích

hai_fish9999

Nói chung tùy quyết định người dùng thôi. Ai thích thì s-off ,còn ko thì cứ thoải mái. Ý kiến bác Hanoiwap cũng hợp lý, nhưng các vọc sĩ thì không thích cho lắm....

@ Simple is the Best @

ancola66

Super V.I.P
Nói chung tùy quyết định người dùng thôi. Ai thích thì s-off ,còn ko thì cứ thoải mái. Ý kiến bác Hanoiwap cũng hợp lý, nhưng các vọc sĩ thì không thích cho lắm....

@ Simple is the Best @
Đúng rồi, đã quyết định vọc thì tất cả các cánh cửa phải được mở tối đa >>> Để còn có lối thoát khi vọc nhầm :D