• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kính gửi bác PhamQuang,cấp cứu khẩn cấp,cần giúp đỡ ngay ạ!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

taychoideu

Chuyện là thế này thưa bác Quang,cháu dùng con DHD,đã up bản rom cook RCMix3D-Kingdom và dùng 1thời gian rồi,vừa rồi vào diễn đàn thấy có 1vài bản rom cook mới thấy hay hay nên down về dùng thử,nhưng khi cháu vào recovery của máy để Full wipe xong xuôi rồi và bật lại thì nó chỉ hiện lên cái màn hình có logo HTC và cứ treo thế mãi,cháu để khoảng nửa tiếng mà nó vẫn thế,cháu tháo pin ra và lắp lại nó vẫn thế,giờ cháu phải làm thế nào đây bác Quang ơi,cứu cháu với.

KimUyLong

Bạn nên đọc kỹ hết một lượt mấy bài hướng dẫn đã có trên diễn đàn để rõ hơn tình hình máy của mình.

_Máy bạn đã up được cook rom thì những chuyện còn lại cần phải làm là vô cùng đơn giản. Full wipe có chức năng format sạch bộ nhớ trong cũng là nơi cài đặt hdh của máy, bạn chỉ mới full wipe nên chuyện máy không co hdh để hoạt động và treo ở chữ htc là phải. Chỉ việc down một rom bất kỳ, bỏ vào thẻ nhớ vào recovery, chọn dòng install zip from sd card. Rồi chọn rom vừa bỏ vào flash khoảng 30s là xong. Máy bạn lại hoạt động bình thường.

sheva2202

bác này xài rom j mà bị thế vậy. lúc xài máy bản tb fusion có base 2.50 là bị đơ y vậy luôn. vào lại bootloader, vào recovery fullwipe rồi up lại rom khác là ok thôi

PhamQuang

Manager
Chuyện là thế này thưa bác Quang,cháu dùng con DHD,đã up bản rom cook RCMix3D-Kingdom và dùng 1thời gian rồi,vừa rồi vào diễn đàn thấy có 1vài bản rom cook mới thấy hay hay nên down về dùng thử,nhưng khi cháu vào recovery của máy để Full wipe xong xuôi rồi và bật lại thì nó chỉ hiện lên cái màn hình có logo HTC và cứ treo thế mãi,cháu để khoảng nửa tiếng mà nó vẫn thế,cháu tháo pin ra và lắp lại nó vẫn thế,giờ cháu phải làm thế nào đây bác Quang ơi,cứu cháu với.

Thắc mắc yêu cầu gì thì lập tiêu đề hỏi chung hoặc vào Topic đã có mà hỏi, sao cứ tùy tiện tạo chủ đề như vậy.
Hơn nữa vấn đề đặt ra nên chung để mọi người có thành ý giúp giải đáp, sao cứ đích danh PhamQuang vậy, làm vậy nhiều người biết sẽ tự ái không trả lời đâu, có thiệt không?
PhamQuang chỉ trả lời với những thành viên tuân thủ đúng nội quy yêu cầu thắc mắc, với những bài êir này thì không đáp ứng đâu.

Status
Không mở trả lời sau này.