• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm cài IphoneLock 0.50

redlight

thx bác đã chỉ nhưng hướng dẫn cách tắt đi bác?

auto key lock là cái khóa của uiq phải k?e off nó lâu rồi mà

Dzungscor

Thế bác đã bỏ chế độ "Cleanup on idle" trong setting của SMP chưa? Để cái này thì khoảng 1 phút nó Clean 1 phát cũng gây sáng màn hình rồi tắt đó.

littlehope

mấy tiền bối cho e hỏi , sau khi máy dc lock bởi iphone lock -> màn hình và đèn bàn phím vừa tắt , nếu slide to unlock liền thì đèn bàn phím ko sáng lên lại , làm sao để khắc phục dc ạ .

Dzungscor

mấy tiền bối cho e hỏi , sau khi máy dc lock bởi iphone lock -> màn hình và đèn bàn phím vừa tắt , nếu slide to unlock liền thì đèn bàn phím ko sáng lên lại , làm sao để khắc phục dc ạ .

Đợi một lúc nó sẽ sáng thôi mà, mình cũng bị lỗi này,thỉnh thoảng thôi nhưng khó chịu mà chưa khắc phục được

littlehope

Đợi một lúc nó sẽ sáng thôi mà, mình cũng bị lỗi này,thỉnh thoảng thôi nhưng khó chịu mà chưa khắc phục được

Dzạ đúng rùi , mà if nó lock lâu rùi mình unlock thì nó lại hem bị tắt bàn phím , dù sao cũng thx bác nha

vuongtrungduong

@dunghuynh : chú ý gõ có dấu Việt kìa bạn :D ko lại bị del bài giờ.đèn fim' ko sáng là lỗi bug nhỏ của Ilock,nhưng tùy từng máy mà lỗi bug to hay nhỏ,có máy cài Ilock lại ko hề có hiện tượng này.bạn unlock xong,chờ 1 lát là đèn phím lại sáng lên ngay thôi,lỗi này trước đây mình dùng P990i,cài Ilock 0.5 lại ko bị,thế mới hên chứ,keke
àh,vấn đề bạn hỏi,Dzungscor đã trả lời bên trên rồi,lần sau bạn chú ý hơn chút nhé!

motoboy

Chú ý: cài cái này pin hao hơn 5% nha các bác! đã test
ko dùng ifone lock thì wa 1 đêm mất 1% pin, còn dùng thì sáng mất 5%, nó chỉ chạy ngầm và tắt đèn màn hình thôi, chứ thật ra nó vẫn chạy ngầm kéo pin đó!

nguyendoanto

Chú ý: cài cái này pin hao hơn 5% nha các bác! đã test
ko dùng ifone lock thì wa 1 đêm mất 1% pin, còn dùng thì sáng mất 5%, nó chỉ chạy ngầm và tắt đèn màn hình thôi, chứ thật ra nó vẫn chạy ngầm kéo pin đó!
hao pin đúng rồi đó bạn. nhưng p1 làm gì có nút khóa như p9 chứ. đành phải chịu vậy thôi.

Posted via Mobile Device

thanhphu053

Cho mình hỏi sau khi lock,có tin nhắn tới là cái màn hình nó trắng bóc vậy,có ai bít chỉ dùm mình nhé.

hungnt_vt

Cho mình hỏi sau khi lock,có tin nhắn tới là cái màn hình nó trắng bóc vậy,có ai bít chỉ dùm mình nhé.

Mình không gặp hiện tượng này. Lúc trước có bị cái vụ khi slide to unlock thì màn hình bị mờ không sáng hẳn 1 lúc nhưng xoá đi cài lại iphone lock0.5 thì hết bị rùi. Ai bị như mình thì cài lại xem sao chứ để vậy cũng khó chịu lém.

SVTD

Mình cũng bị lỗi như này, cứ tin nhắn đến là nó bị màn hình trắng bóc 1 cái , có cách nào khắc phục hok các bác ?

alphabet

Xóa đi cài lại xem nào :p Mình dùng iphonelock bị cái là thỉnh thoảng nó tự sáng màn hình mỗi khi qa 1 phút.
Có lúc bực qá cũng xóa cái này đi dùng khóa mặc định của máy nhưng cùi qá :(
Dùng cả Advanced Device Lock rồi,ko thik.
Ko bit có soft khóa nào tốt nữa nhỉ ???

NokuaN70

Well-Known Member
Sau khi cài iPhone lock mà gặp tình trạng Unlock mà màn hình kg sáng lên ngay. Anh em Restart máy lại, sau đó cố kg khóa máy bằng chức năng khóa mặc định xem sao. Mới cài lại em nó, từ sáng tới giờ kg bị tình trạng mở khóa mà Backlight kg sáng. Chỉ bị một lần do quen tay sử dụng khóa máy mặc định thôi. Anh em thử xem sao?

SVTD

thôi cứ để cho nó sáng sáng lên cho nó hay, nhìn hơi khó chịu 1 chút, hok dám động đến nó nữa, lợn què ít thánh què nhìu thì chết hiii

laocai_city

của các bác ko bít xài ngon ko chứ củ em thì bị màn hình trắng rùi lại tắt ngấm xóa bấm Tím màn hình mới chịu lên để unlock.hjchjc~X(