• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UP ROM DÒNG MÁY HTC

Status
Không mở trả lời sau này.

caheo604

em đang dùng con dopod 818pro, G4. Em muốn up từ wm5.0 lên wm6.0 thi em bắt đầu như thế nào. có cách nào giúp em với. thanks!!!

thanhlnt

Có ai chỉ mình cách up radio của dòng herm ko nhỉ. Mình tìm trên diễn đàn lâu mà ko thấy. Cảm ơn nhiều :)

Nemmatlanh

Có ai chỉ mình cách up radio của dòng herm ko nhỉ. Mình tìm trên diễn đàn lâu mà ko thấy. Cảm ơn nhiều :)

UpRadio cũng như UpRom thôi bạn ạ,bên Box Rom của Herm có hướng dẫn rồi mà.Nếu máy bạn đã được Up Hard SPL thì bạn chỉ cần down bản Radio về rồi đưa máy về BL Up hệt như UpRom thôi.Đợi sau khi quá trình hoàn tất cũng HR lại máy rồi làm lại từ đầu như UpRom nhé.Chúc thành công :)!

kieuhanh82

cac bác ơi, em làm theo đúng hướng dẫn để nâng cấp win6, máy của em là HTC 3000+, thì màn hình xuất hiện 3 vạch, đúng như bài bác Thịnh viết, nhưng oái om là tự dưng nó không conect voi may tính được, vậy là em cũng chẳng biết làm gì nữa. Các bác cao thủ ơi có cách nào giúp em với

quyetptvn

Em có máy Wiza200 thông tin như sau.
ROM Version: 1.5.4.2 WWE
ROM Date : 11/08/05
Radio Version: 01.09.10
Protocol Version: 4.0.13.20
ExtROM Version: 1.5.4.102

CPU OMAP850
Speed 195 MHz
Flash Size 128 MB
Flash Chip Type M-System G3

IPL 1.05
SPL 1.05

Hiện đang dung Window Mobile version 5.0 Ó 5.1.70 (Build 14406.1.1.1)

Em muốn Nâng cấp Rom cho nó nhưng em chưa rõ thông tin chinh xác của nó:
Như
+ Nó thuộc loại nào trong dòng máy của HTC
+ Cách Bootloader
+ Bản Rom Phù hợp cho nó
+ Cách Ktra xem đã Unlock chưa và cách Unlock

Em là Newbile nên mong các bác chỉ giáo,em cũng đã tìm hiểu một số Diễn đàn nhưng đa số nói chung chung ma ít đề cập đến dòng máy của em và qua một số cảnh báo của các bác đi trước là nếu chưa rõ mà cố thử thì nguy cơ biến thành cục gạch là rất cao nên rất mong ý kiến của các bác để em co thể bắt đầu Voc dòng máy này.
Thank các bác trước nhé

Status
Không mở trả lời sau này.