• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO GIGABYTE gSmart (64,128,200,300)

Chinavie

Chú ạ!
Smart Dial và speaker on vẫn chưa có tác dụng.
Eye On Privacy có cả Programs và Programs/Accessories

conf

Bác ơi, theo mình biết thì GSmart 120 và O2 Stealth đều do Gigabyte sản xuất nên có thể dùng chung ROM. Trên web xda-developers nghe nói đã có ROM fix vụ bàn phím cứng cho O2 Stealth, không biết mình dùng ROM đó up cho GSmart 120 được không? Bác rãnh rỗi thì nghiên cứu giúp anh em nhé, chứ GSmart ăn tiền ở cái bàn phím mà giờ như vô dụng :(

PhamQuang

Manager
Hiện đã có ROM WM6.0 chính thức cho gSmart i300.
Đ/c nào có Link hoặc đã có thì đưa giùm lên nhé. :D
Có thể Cook cho i128 và i120 dùng chắc cũng tốt. :D

ducsaehan

up rom Gsmart

Mình có con Gigabyte G-smart nắp trượt bản tiếng hoa nay muốn up lên bản tiếng anh thì phải tìm ở đâu
Model G-smart
Imei 356557000088079
V1.06.32

O

O2_Orbit

Guest
Mình có con Gigabyte G-smart nắp trượt bản tiếng hoa nay muốn up lên bản tiếng anh thì phải tìm ở đâu
Model G-smart
Imei 356557000088079
V1.06.32

Bạn phải chịu khó nhìn và đọc kỹ một chút chứ bạn. Ở phía trên mình đã thấy topic dành riêng cho Gigabyte rồi mà. Bài này của bạn sẽ được di chuyển hoặc del sớm thôi. Lần sau bạn nhớ để ý đọc kỹ chút trước khi post bài như vậy nha. Chúc vui!

cunconlonton

em dùng i120,mới up rom bản 1.14.66 nhưng thấy nó không syn được với PC.chán quá!mà không giữ lại rom cũ.các bác giup em với

PhamQuang

Manager
em dùng i120,mới up rom bản 1.14.66 nhưng thấy nó không syn được với PC.chán quá!mà không giữ lại rom cũ.các bác giup em với

Sync với PC là sao hả bạn?
Đọc kỹ lại bài hướng dẫn Up ROM và Link tải ROM.
Cụ thể:
- Tải ROM về, định dạng sẽ là *.nb0
- Tìm 1 thẻ MiniSD, kích thước khoảng 128Mb trở lên, format sạch sẽ.
- Copy File *.nb0 tải về vào thư mục gốc của thẻ và nhấn nút tắt máy (Power).
- Nhấn Power đồng thời với 2 núm XANH (gọi) và ĐỎ (tắt) rồi nhả núm Power nhưng vẫn giữ 2 núm Xanh và đỏ cho tới khi Tool Up ROM xuất hiện.
Quá trình Up ROM được tiến hành, đừng can thiệp gì cả, chờ khi nào đến FAIL! thì rút ra và SR lại.
Nhớ đọc lại các bài hướng dẫn trước khi yêu cầu bạn nhé.

cunconlonton

tức la activesync giữa pc và ppc bác Quang à.em làm y hệt bac hướng dẫn mà.Nhấn Power đồng thời với 2 núm XANH (gọi) và ĐỎ (tắt) rồi nhả núm Power nhưng vẫn giữ 2 núm Xanh và đỏ cho tới khi Tool Up ROM xuất hiện.rồi em mặc kệ nó.

PhamQuang

Manager
tức la activesync giữa pc và ppc bác Quang à.em làm y hệt bac hướng dẫn mà.Nhấn Power đồng thời với 2 núm XANH (gọi) và ĐỎ (tắt) rồi nhả núm Power nhưng vẫn giữ 2 núm Xanh và đỏ cho tới khi Tool Up ROM xuất hiện.rồi em mặc kệ nó.

Bổ sung thêm:

- Tắt máy đi
- Giữ 2 núm XANH + ĐỎ
- Chọc Reset và nhả trong lúc đó vẫn giữ 2 Núm trên cho tới khi Tool xuất hiện.

Chính xác là như vậy bạn nhé, làm thử lại coi.

kingofmummy

mình có con G-smart này ko biết có up rom tiếng anh được ko? vì đang xài rom tiếng hoa
ngồi dò sóng tv cả ngày trời mà chắc bắt được đài nào, buồn hết sức

hình em nó đây

PhamQuang

Manager
mình có con G-smart này ko biết có up rom tiếng anh được ko? vì đang xài rom tiếng hoa
ngồi dò sóng tv cả ngày trời mà chắc bắt được đài nào, buồn hết sức

Máy của bạn là g-Smart i, còn gọi là Gsmart-64.
ROM ENG của nó đây:

http://www.gigabytecm.com/eng/Download.aspx?id=17

GSmart i V1.12.A3 English Version

Nguyên tắc Up ROM hoàn toàn giống các dòng khác, rất đơn giản, không có vấn đề gì cả.

Các bác ơi, em có con {GIGABYTE_ g.Smart i_128 } Bác nào có Rom tiếng anh của con này cho em xin với. {ngay;10_8_2006:} { OS FW;V1.12.86:} {IMEI_356557000373349: } { FW_KY3,LR;} { ID_XS200 GPRS}

PhamQuang

Manager
Các bác ơi, em có con {GIGABYTE_ g.Smart i_128 } Bác nào có Rom tiếng anh của con này cho em xin với. {ngay;10_8_2006:} { OS FW;V1.12.86:} {IMEI_356557000373349: } { FW_KY3,LR;} { ID_XS200 GPRS}

Tham khảo lại các trang trước, có một loạt ROM cho i128 đã giới thiệu từ lâu rồi đó bạn ạ. :-?

Các bác ơi cho em hỏi nhờ chút, em copy rom v1.15.28.02 vào thẻ rồi em cho vào máy và thao tác như các bác hướng dẫn . Máy em lại xuất hiện những dòng chữ này là đúng hay sai vậy các bác. dòng đầu tiên là; IMAGE UTILYTY. Dòng thứ 2 ở dưới là; SEACH ULDR. Dòng thứ 3 là; SEACH IMAGE. Dòng thứ tư là màu đỏ là; IMAGE NOT FOUND. Dòng thứ 5 là; CUS TFILE CHECK. Tiếp theo là các ô vuông chạy. sau cùng là dong; REBOOT.
Những dòng này là nó báo như thế nào vậy các bác , các bác chỉ dẫn cho em với . em xin cảm ơn các bác nhiều . máy của em ;v1.12.86.