• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KITCHEN ROM WM6.1 CHO ATOM LIFE VỚI MANILA 2D

TranMinhMan

Super V.I.P
KITCHEN ROM WM6.1 CHO ATOM LIFE VỚI MANILA 2D

Nhằm mục đích:
- Mỗi người có thể tự sáng tạo và làm ra sản phẩm cho máy của mình.
- Cung cấp thường xuyên các OEM để nâng cấp ROM cho ATOM LIFE

Xin giới thiệu Kitchen dưới đây:
- Sử dụng Tool của Bepe và Jiggs. Medkid đã chỉnh sửa tool. Thanks !!!
- Cơ sở Build 20764.1.4.3 (dựa trên bản Rom mà tôi đã đưa lên)
- OEM dựa trên Rom Ship của seeO2 dành cho Atom Life trước đây và package của HTC Elfin.

Yêu cầu:
Để có thể sử dụng kitchen này, trên máy tính của các bạn cần phải có:
1. .NET Compact Framework 3.5
2. Microsoft Visual C++ 2008

Cách sử dụng:
Ở đây tôi chỉ giới thiệu cơ bản các bước để sử dụng kitchen với những gì có sẵn mà thôi. Phần còn lại về chi tiết sử dụng xin vui lòng xem thêm các bài hướng dẫn về thay đổi XIP và SYS.

1. Đầu tiên, tải kitchen về máy theo link bên dưới và giải nén vào một thư mục. Tên thư mục là bất kỳ do chính các bạn đặt ra sao cho dễ nhớ và dễ sử dụng với các bạn là được.

2. Tiếp theo, vào thư mục chứa kitchen mới vừa tạo ra ở trên, bấm đúp vào file CreateROM.bat để chạy nó, bạn sẽ thấy xuất hiện một khung thực hiện như hình dưới đây:

3. Khi chạy xong sẽ có hình:

File rom tạo ra có tên AL1.DIO nằm ngay trong thư mục FLASH trong thư mục chứa kitchen của bạn. Lưu ý các bạn là file AL1.DIO này chỉ có phần OS, và chỉ up qua thẻ nhớ.

Phần việc của các bạn bây giờ là tùy chỉnh registry, thêm bớt, sáng tạo... để cho ra những bản rom như ý của các bạn, vấn đề này đòi hỏi khả năng tư duy của từng người. Các bạn có thể cùng nhau nêu ra thắc mắc ở đây để mọi người cùng nhau chia sẻ và cùng hoàn thiện nhé!

Link download kitchen:
Vui lòng không thắc mắc về link, bài viết sẽ bị del mà không báo trước.

Part 1
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/150056514/7e485d28/ATOM_LIFE_KITCHEN_5220764part1.html[/DOWNLOAD]

Part 2
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/150060783/50a182a0/ATOM_LIFE_KITCHEN_5220764part2.html[/DOWNLOAD]

[PASS]TranMinhMan[/PASS]​

Hãy tạo ra những bản Rom của riêng bạn và chia sẻ cùng mọi người trên diễn đàn PDAVIET nhé.

Chúc thành công!

TranMinhMan

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Anh Mẫn đã công khai đưa kitchen lên rồi àh :D. Thêm 1 link Mediafire cho các bạn dễ down
Mediafire

Chỉnh sửa cuối:

let_dung3

Anh Mẫm có thể hướng dẫn cụ thể về thay đổi XIP và SYS luôn được không em là người mới nên không rành lắm :-/

TranMinhMan

Super V.I.P
Anh Mẫm có thể hướng dẫn cụ thể về thay đổi XIP và SYS luôn được không em là người mới nên không rành lắm :-/

Bạn qua đây đọc và nghiền ngẫm các vấn đề liên quan thêm đi bạn, có gì thắc mắc thì PM mình. Thật sự mình ko biết chỉ bạn bắt đầu từ đâu!;)

blackdoor

Manager
Kitchen WM6.5 cho Atom Life:
http://www.megaupload.com/?d=KVPTKNDY
Đây là kitchen làm ra bản ROM 6.5 với build 23563 tôi đã giới thiệu trên diễn đàn. Kitchen được kế thừa từ bộ kit 6.1 của TranMinhMan, đã lược bỏ M2D cho nhẹ máy. (Many thanks to T2M!)
Cách vận hành sử dụng tương tự như với Kitchen 6.1, đã làm thử ROM trên Windows XP và Windows 7 Ultimate.
Hy vọng các bác có Atom Life sẽ tự mình làm được các bản ROM tiếp theo, khắc phục lỗi tồn tại ở kitchen này.

Pass giải nén: PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

khong_co_ai

Active Member
Cũng down thử về Vọc tí xem có làm lên trò trống gì khổng nhể?????????!!!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator:

blackdoor

Manager
Ervius Kitchen 6.5 for ATOM Life (Clean)

Tình hình là sắp phải mang trả AL cho khổ chủ nên tôi upload kitchen này lên, mục đích để bác nào còn dùng AL tự tạo ROM cho mình.
Sau khi tải về và giải nén với pass là PDAVIET, chạy Erviuskitchen.exe, chọn Load ROM, chọn 23145 rồi Open để load cấu trúc của kit.

Chọn tiếp nút Creat để tạo ROM:

Chờ một lát để các tool trong kitchen chạy:

Khi chạy xong sẽ có tệp AL1.DIO tạo ra trong thư mục \AL_Kitchen\RELEASE_AtomLife, chép nó vào thẻ nhớ và up vào máy.

Bác nào quan tâm mời tải kitchen tại đây:
Mã:
http://www.mediafire.com/?9949w3dy9d9z314

Chúc các bác thành công!

Chỉnh sửa cuối: