• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★★KITCHEN WM6.5 - TouchHD VỚI MANILA 2.5★★

Hãy bình chọn 1 trong các câu hỏi sau

• Total voters
    75

binhhdda

Bác Quang có thể chỉ dẫn cách thêm hoặc bỏ các ứng dụng trong ROM được không? Mình thử bỏ mấy cái trong EXT (ở thư mục ngoài) sau đó chạy ra file .nbh nhỏ (75MB) với mong muốn được cái ROM Light nhưng khi up ROM thì hỏng mấy cả font chữ và rất nhiều PM không chạy được :(
Rất mong được bác chỉ dẫn cụ thể! Thanks!

PhamQuang

Manager
Đã đọc nhưng khó quá với một người già mà không thạo về IT như mình :(
Thanks any way!

Già cả thì nghỉ đi để con cháu chúng nó làm cho mà dùng, cặm cụi làm gì cho mệt.
Học kinh nghiệm của PhamQuang đó, cảm thấy đuối sức, nghỉ ngay. :)):)):))

IPHONE12

Già cả thì nghỉ đi để con cháu chúng nó làm cho mà dùng, cặm cụi làm gì cho mệt.

Chú cứ đùa.chú cứ nhỏ giọt là bọn cháu cũng sờ ương sương sắc sướng rùi:D

akarz

Ông ơi cho cháu hỏi làm sao mà thêm vào CommManager mấy cái nút bật tắt trương trình vậy như nút 3G, Vibare... chẳng hạn. Có thì ông cho cháu vài cái ví dụ về nó nhé.

AnhPheCT

Ông ơi cho cháu hỏi làm sao mà thêm vào CommManager mấy cái nút bật tắt trương trình vậy như nút 3G, Vibare... chẳng hạn. Có thì ông cho cháu vài cái ví dụ về nó nhé.

Ý Bác hỏi cái này chư gì!! Bình thường trong CommManager chỉ có 6 nút thôi. Kể cả dùng Advanced config cũng ko thể chỉnh hơn 6 nút được mà chỉ thay đổi qua lại thôi. Bác dùng file đính kèm nhé cài vào main sẻ cho Bác 12 nút luôn, thiếu nút nào thì tự tạo nút đó.

File kèm!!

PhamQuang

Manager
Chỉnh thành bao nhiều nút cũng được mà, quan trọng là thay đổi Reg. và phải có các hình ảnh tương ứng để Comm nó nhận ra hơn nữa phải chỉnh cả MUI để hiển thị tốt.
Đây là việc làm đòi hỏi phải có sự kiên trì, tỷ mỷ và hiểu nguyên lý 1 chút.

akarz

Ý Bác hỏi cái này chư gì!! Bình thường trong CommManager chỉ có 6 nút thôi. Kể cả dùng Advanced config cũng ko thể chỉnh hơn 6 nút được mà chỉ thay đổi qua lại thôi. Bác dùng file đính kèm nhé cài vào main sẻ cho Bác 12 nút luôn, thiếu nút nào thì tự tạo nút đó.

File kèm!!

Cái này em cần tạo sửa trực tiếp từ packer để cook room mà bác dù sao cũng thanks.

Chỉnh thành bao nhiều nút cũng được mà, quan trọng là thay đổi Reg. và phải có các hình ảnh tương ứng để Comm nó nhận ra hơn nữa phải chỉnh cả MUI để hiển thị tốt.
Đây là việc làm đòi hỏi phải có sự kiên trì, tỷ mỷ và hiểu nguyên lý 1 chút.

ông hướng dẫn cháu thêm nút Ringer và cái nút 3G với.

Chỉnh sửa cuối:

hitle2006

Chú Quang ui chú có OEM leo 1.49 thì cho cháu nhé.bản kitchen của chú là 1.43,tiện thể chú hướng dẫn cháu cách thay luôn chú nhé.cảm ơn chú nhiều

PhamQuang

Manager
Chú Quang ui chú có OEM leo 1.49 thì cho cháu nhé.bản kitchen của chú là 1.43,tiện thể chú hướng dẫn cháu cách thay luôn chú nhé.cảm ơn chú nhiều

Trong khu vực HD2 (Leo) có Topic giới thiệu các Ship ROM cho HD2 đó.
Bạn sang đó, tải ROM về rồi Extract ra lấy OEM thôi.

lycucu

bác Quang ơi giúp cháu với!
cháu kitchen rom hoàn tất và up xong thì mấy cái icon để vuốt chuyển tab bị mất hết khúc dưới chỉ nhìn được 3/1 và phần trên cùng thì thanh chứa báo sóng, pin,... thì lại dư 1 chút (bự hơn ) ! bác chỉ cháu cách fix cho nó đều lại đi bác!
:(

PhamQuang

Manager
bác Quang ơi giúp cháu với!
cháu kitchen rom hoàn tất và up xong thì mấy cái icon để vuốt chuyển tab bị mất hết khúc dưới chỉ nhìn được 3/1 và phần trên cùng thì thanh chứa báo sóng, pin,... thì lại dư 1 chút (bự hơn ) ! bác chỉ cháu cách fix cho nó đều lại đi bác!

Bạn dùng Build của COM5 hay COM8 phải không và với Manila không phải mới nhất??? :D
Nếu dùng Manila mới nhất, bệnh trên sẽ hết.
Nếu dùng Manila cũ phải dùng ứng dụng "WM6.5 fix possition", hình như có đưa trong Kitchen.

doquangduc

Well-Known Member
Bác Quang ơi, cho cháu hỏi là với bản Kitchen này, cháu muốn bỏ đi
1. Manila_Stock_2_5_19202521_0
2. Manila_Twitter_2_5_19202430_0
3. Manila_Footprints_2_5_19202929_0
Và vài thứ mà cháu không bao giờ dùng đến, thì có phải là vào trong 3__LEO_MANILA_2_5_19202525_0 để xóa không Bác.? Cháu cám ơn.

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, cho cháu hỏi là với bản Kitchen này, cháu muốn bỏ đi
1. Manila_Stock_2_5_19202521_0
2. Manila_Twitter_2_5_19202430_0
3. Manila_Footprints_2_5_19202929_0
Và vài thứ mà cháu không bao giờ dùng đến, thì có phải là vào trong 3__LEO_MANILA_2_5_19202525_0 để xóa không Bác.? Cháu cám ơn.

Đã trả lời câu hỏi này của bạn rồi đấy, bên mục kia.
Phải đủ 3 việc.

linhmuc

Bác Quang cho hỏi chút, mình create ROM từ ROM saved trong thư mục kèm theo của kitchen bác đưa thì nó báo như thế này

No ''SVN'' folders present...

Restored Original config.txt...
Temp config.txt Deleted!!!

ERROR Building rom.....

Reenabling all skipped packages.....
All packages Reenabled.....

all done!!!

Đây là lỗi gì và cách khắc phục thế nào vậy bác
thanks

takaru

hichic , hôm nay thử xem mình có làm được rom không ? dạo này HD hơi vắng vẻ quá

chaukyo

Bác Quang ơi! sao cháu không thấy link tải KITCHEN ROM (M25) vậy bác?! Cháu là gà con nên hỏi ngố bác đừng la cháu nha! Cháu cũng muốn tự tay mình vọc thử!