• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KPD cho N-GageQD cần giúp đỡ!

nvquangil

Chả là em cài chương trình KDP 2.11 vào rồi chép file crack vao thế là nó khởi động lại rồi cứ đến chữ Nokia là đứng đó rồi khởi động lại khoảng 2 , 3 lần là tắt phụt đi không lên được nữa. Đi mấy quán mà chẳng chạy lại được phần mềm. Bây giờ thì ko có sim thì chạy được đòi InsertSim Card thế mà cho sim vào thì lại cứ khởi động đi khởi động lại.
Mong các bác chỉ giáo em phải làm sao .
Em cảm ơn nhiều lắm.

Hungnokia3300

Well-Known Member
Dùng cái chương trình này và để bẻ khóa thì dễ bị chạy lại phần mềm lắm ---> Tốt nhất không dùng. Bạn thử kiểm tra khay đựng sim xem có vấn đề gì không? Chả lẽ khi chạy lại phần mềm bạn không kiểm tra bằng cách nhét sim vào à?

hakkinen

Mình thấy mấy chú Symbian hay bị vấn đề như thế này nhất là khi copy các file font linh tinh vào bộ nhớ trong, copy font lạ vào là phải chạy lại phần mềm ngay. Theo mình chỉ có cách duy nhất là chạy lại phần mềm thôi, mà bảo người ta chạy cho firmware mới vào, lên mạng có nhiều lắm

nvquangil

Mình thấy mấy chú Symbian hay bị vấn đề như thế này nhất là khi copy các file font linh tinh vào bộ nhớ trong, copy font lạ vào là phải chạy lại phần mềm ngay. Theo mình chỉ có cách duy nhất là chạy lại phần mềm thôi, mà bảo người ta chạy cho firmware mới vào, lên mạng có nhiều lắm

Bác có thể chỉ cho em trang nào có những cái đó ko. Và mua thiết bị ở đâu để chạy lại phần mềm.
Mà các bác có biết chỗ nào chạy phần mềm con này tốt ko.
Em cảm ơn nhiều.

minhkhoa2007

Bác có thể chỉ cho em trang nào có những cái đó ko. Và mua thiết bị ở đâu để chạy lại phần mềm.
Mà các bác có biết chỗ nào chạy phần mềm con này tốt ko.
Em cảm ơn nhiều.
Bạn thử 4mart = 3 ngón xem sao nhé.

nguyenvansang

Well-Known Member
Bạn thử 4mart = 3 ngón xem sao nhé.

Chú ý là N-Gage ko xài 4 ngón được :mad:)
Cái này mình đã gặp 1 trường hợp tương tự => kết quả là phải xài BOx chuyên dụng để chạy lại phần mềm thôi! Còn nếu ko được thì cũng đành chịu

nvquangil

Em đã đi bao nhiêu chỗ rồi mà chẳng đâu chạy được cả. Chán quá.
Các bác có chỗ nào chạy phần mềm con này ngon ko bảo em với.

minhkhoa2007

Em đã đi bao nhiêu chỗ rồi mà chẳng đâu chạy được cả. Chán quá.
Các bác có chỗ nào chạy phần mềm con này ngon ko bảo em với.

Bạn phải nói chổ ở của bạn ở đâu chứ?

new

Chả là em cài chương trình KDP 2.11 vào rồi chép file crack vao thế là nó khởi động lại rồi cứ đến chữ Nokia là đứng đó rồi khởi động lại khoảng 2 , 3 lần là tắt phụt đi không lên được nữa. Đi mấy quán mà chẳng chạy lại được phần mềm. Bây giờ thì ko có sim thì chạy được đòi InsertSim Card thế mà cho sim vào thì lại cứ khởi động đi khởi động lại.
Mong các bác chỉ giáo em phải làm sao .
Em cảm ơn nhiều lắm.

- Xin hỏi giờ hiện tượng máy thế nào?có nên được không?
- Bạn đi mấy quán người ta chạy kiểu gì?có nhìn thấy người ta cắm vào hộp chạy không?
- Bạn nói chạy mấy lần không được ở đây là thế nào?chạy xong hết rồi nhưng không nên hay đang chạy báo lỗi...hay như thế nào????
- Nếu ở HP thì PM mình ...............................

Hungpdahl

Well-Known Member
Cái này thì dùng hộp box để flash lại thôi,cửa hàng nào họ cũng chạy được mà bạn,chỉ khoảng 15phut thui.

G

germaniteen

Guest
Cái nì là do lỗi XXXX đó! Lúc trước mình cũng bị, tốn 50k để flash lại! Chán thật! Giờ xài vnDirectory, free khỏe re!

nvquangil

Cám ơn các bác em mang qua của hàng trên đường điện biên phủ đối diện với Nokia anh ấy đã chạy được rồi. Quên ko để ý của hàng tên gì nhưng mà cũng to lắm đấy.70k.
Dù gì cũng cảm ơn các bác nhiều lắm ah bác nào có vnDirectory gui cho em voi nhé. nếu qua mail thì tốt nhất em cám ơn nhiều nvquangil@gmail.com

Kojiro

Super V.I.P
Cám ơn các bác em mang qua của hàng trên đường điện biên phủ đối diện với Nokia anh ấy đã chạy được rồi. Quên ko để ý của hàng tên gì nhưng mà cũng to lắm đấy.70k.
Dù gì cũng cảm ơn các bác nhiều lắm ah bác nào có vnDirectory gui cho em voi nhé. nếu qua mail thì tốt nhất em cám ơn nhiều nvquangil@gmail.com

Link đây nè bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=19784

kimkimkim

Tình trạng này thấy hoài......do làm "ko đúng theo hướng dẫn" nên mới thế,nói các bác đừng giận,đôi khi làm đúng mới bị thế:|(nhiều khi là cố tình pót vậy).Chỉ những ai chép vào ổ D mới thành công thôi.

jimmy_nguyen

Hi! bác này nghịch dại giống em hồi trước nè!!!!
Cài XXX cái KPD 2.1 lên 6600 xong thì cũng teo y như vậy.....
phải chi tốn 50k mua bản quyền là xong rùi đằng này lại tốn thêm 50k chạy lại firmware rồi lại tốn thêm 50k mua bản quyền nữa.
tởn tới giờ luôn........:p

Rush1987

bác pm em nịk daicacamtrich2002 em gui bác cái huong dan cai dat kdp cho ngage qd luôn em đang dùng mà