• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

ana

ủa, Up xong thì phải reset hoặc HR lại. Mấy vạch màu đó là bình thường. Vấn đề là có vô Win đc không ? ;;)

renova

con xdalls cua minh uprom xong thi reset lai man hinh co nhieu dai mau xanh do.cac bac giup em vo.cam on nhieu!
i
Bạn phải hard reset lại
Cách HR là chọc power + reset , khi màn hình hiện 4 vạch bấm nút record + camera để hiện boot option
Nút recod điều chỉnh lên xuống , nút camera là đổi Yes No . Thứ tự từ trên xuống bạn chỉnh thành No Yes Yes
Xong rồi thì bấm nút hình lá thư bên dưới mán hình , đợi 1 chút là vào đc win ngay

hangocthuy

nút hình lá thư bên dưới mán hình của mình bị hỏng rồi hay sao y.Làm thế nào hả bạn

Chỉnh sửa cuối:

tocdinh

nút hình lá thư bên dưới mán hình của mình bị hỏng rồi hay sao y.Làm thế nào hả bạn

ah
hư là sao ? mất nút hay là còn nút mà kg bấm đc ? nếu mất nút thi lấy bút hoặc móng tay nhon "chọt". còn nút ma kg xài đc thì mang ra tiệm fix lại thôi ! Hình như có bài viết về HR mà kh cần bấm mấy nút đó bạn. Bạn thử tìm trong chủ đề BA. ;;)

tebaomang

ah
hư là sao ? mất nút hay là còn nút mà kg bấm đc ? nếu mất nút thi lấy bút hoặc móng tay nhon "chọt". còn nút ma kg xài đc thì mang ra tiệm fix lại thôi ! Hình như có bài viết về HR mà kh cần bấm mấy nút đó bạn. Bạn thử tìm trong chủ đề BA. ;;)

Có 2 kiểu HR ko bấm nút. một kiểu dùng MTTY thì nghe nói bảo là làm xong phải về 2003 để enlarge lại ROM, còn 1 kiểu dùng phần mềm ko cần quay lại 2003 nhưng lại đòi hỏi bật máy được. Túm lại là chả có cách nào hoàn hảo. Tốt nhất là đem đi sửa phím, có lợi ích về lâu về dài :x

hangocthuy

bạn chỉ cụ thể giùm mình đi.Nếu ở chỗ mình sửa đcj thì mình đã sửa roài.thank

hoaitri

chào bác em vừa được ông anh vứt cho 1 con BA (MDAIII) em muốn up bản room mới cho nó nhưng lại kô co cap ko biết dòng này có thể up room từ thẻ nhớ dc kô và nếu dc thì làm như thế nào. em đang dùng tyn II thấy up từ thẻ nhớ rất tiện nếu có thể dc mong bác chỉ giáo sớm nha cám ơn bác rất nhiều.

Last edited by a moderator:
chào bác em vừa được ông anh vứt cho 1 con BA (MDAIII) em muốn up bản room mới cho nó nhưng lại kô co cap ko biết dòng này có thể up room từ thẻ nhớ dc kô và nếu dc thì làm như thế nào. em đang dùng tyn II thấy up từ thẻ nhớ rất tiện nếu có thể dc mong bác chỉ giáo sớm nha cám ơn bác rất nhiều.
Dòng này cũ nên không úp rom được từ thẻ nhớ đâu bạn ạ...

T

tuan_t2n

Guest
cho em hỏi có cách nào uprom từ thẻ nhớ không?
nếu có có thể hướng dẫn em một cách cụ thể nhất đc không :D

NhatToai

Super V.I.P
cho em hỏi có cách nào uprom từ thẻ nhớ không?
nếu có có thể hướng dẫn em một cách cụ thể nhất đc không :D

Chỉ những dòng HTC sau 2k5,chạy OS với đuôi file.nbh (BA thì chạy file.nbf) thì mới hỗ trợ upgrade ROM qua sd-card.

thanhlonghp

Up ROM bi tắc ở Boot Options

Lâi lắm lại lôi con BA ra để nghịch, vừa up lên WM6 nhưng khi chạy đến màn hình Boot Otions để clean cái mem thì bấm nut Mail mãi không thấy phản ứng gì xảy ra . Có ai biết cách nào khác ngoài bấm nut Mail để clean mem không.

tocdinh

Bro kg nói ROM của ai, để ae dễ trả lời hơn. Nếu vậy thì bro cứ reset vô bt. Rồi vô setting tìm cái Storage Manager. Chạy cái này là ok. Cách xài thì bro tìm trong chủ đề. Cái này mình cũng gặp hoài :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Lâi lắm lại lôi con BA ra để nghịch, vừa up lên WM6 nhưng khi chạy đến màn hình Boot Otions để clean cái mem thì bấm nut Mail mãi không thấy phản ứng gì xảy ra . Có ai biết cách nào khác ngoài bấm nut Mail để clean mem không.

Bro vô đây nghiên cứu nè http://www.pdaviet.net/showthread.p...ần-PC&highlight=hardreset+không+cần+phím+cứng

Chỉnh sửa cuối: